http://www.swahilihub.com/image/view/-/2594676/medRes/925535/-/6gau0o/-/DNLANGATASCHOOL1901v.jpg

 

HAKI HAIPO

Dhuluma shule ya Langata

Wanafunzi wa shule ya msingi ya Langata Road Primary wakibebwa kuondolewa kwenye hatari Januari 19, 2015 baada ya polisi kutumia vitoa machozi kutawanya wanafunzi na wanaharakati waliokuwa wakiandamana kupinga kunyakuliwa kwa ardhi ya shule hiyo. Picha/EVANS HABIL 

Na PHILEMON KONGA

Imepakiwa - Saturday, January 24  2015 at  14:55

Kwa Muhtasari

Napangusa machozi, liyotukia Lang’ata,

Tutapata wapi haki, Kenya imejaa dhambi.

 

NAPANGUSA machozi, liyotukia Lang’ata,

Unyanyaso siku hizi, mizizini imekita,

Nasema mi' sinyamazi, ardhi meleta sakata,

Tutapata wapi haki, Kenya imejaa dhambi.

 

Mtoto kupiga kelele, akidai zake haki,

Askari mwaenda mbele, kukinga asishtaki,

Akili zenu mna ndwele, hamfuati itifaki,

Tutapata wapi haki, Kenya imejaa dhambi.

 

Kikosini cha askari, pamejaa sana doa,

Kila wakati tu amri, isiyoweza okoa,

Mliotenda si nadhari, heshimenu mebomoa,

Tutapata wapi haki, Kenya imejaa dhambi.

 

‘Fisa wapigwe kalamu, 'metuaribia sifa,

Nchi iliyotimamu, miongoni mataifa,

Sasa watuuhujumu, tokana hiyo kashfa,

Tutapata wapi haki, Kenya imejaa dhambi.

 

Swala hili la ardhi, kukija ni mahudhui,

Imekuwa  ni hadithi, imezua uadui,

Walaghai wanaridhi, tukiona asubuhi,

Tutapata wapi haki, Kenya imejaa dhambi.

 

Mbona vitoa machozi, watoto wakereketwa,

Chunguza hicho kikosi, kuanzia yule mkubwa,

Huo ni gani uzazi, usiokuwa na utwa,

Tutapata wapi haki, Kenya imejaa dhambi.

 

Hebu nyinyi katubuni, mbele zake Rabuuka,

Apate kuwasamehni, maovu 'liyotendeka,

Maana huo ni 'huni, kweli liyolaanika,

Tutapata wapi haki, Kenya imejaa dhambi.

 

Hapa mimi ninagura, 'mekosa matumaini,

Napunguzami hasira, Mola uwasameheni,

Naomba utupe sura, tustahilisi machoni,

Tutapata wapi haki, Kenya imejaa dhambi.

 

PHILEMON KONGA

"Ustadh Malenga"      

Chuo Kikuu cha Masinde Muliro.