Wed Jan 30 10:13:06 EAT 2019 comment

 

KEN WALIBORA : Kiswahili bado ni mtoto wa kambo huku kwetu Kenya

Hata katika mapambano dhidi ya ufisadi kuna chembechembe cha utambuzi wa Kiswahili katika harakati na hamkani za kitaifa.  soma zaidi...


Wed Jan 16 16:48:14 EAT 2019 comment

 

KEN WALIBORA : Mauko ya Bhalo na Kimaro yametuacha hoi kwa kweli

Marehemu Mwalimu Hugholin Kimaro anazikwa Ijumaa, Januari 18, 2018, kule Rombo, Tanzania, karibu na eneo la mpaka la Loitoktok.  soma zaidi...


Thu Dec 20 07:48:23 EAT 2018 comment

 

MGENI WETU : Uchambuzi wa kina kuhusu dhana ya maana

Aghalabu huwezi kuchambua maana katika lugha ambayo huelewi miundo yake na utamaduni wake.  soma zaidi...


Wed Dec 19 08:53:15 EAT 2018 comment

 

KEN WALIBORA : Tukumbatie wingilugha ili kukabili changamoto nyingi za kimawasiliano

Tukipende Kiswahili na hata wengi wetu tuwe tuko tayari kukifia ikibidi, lakini tusiachwe tupitwe na umuhimu wa wingilugha.  soma zaidi...


Thu Dec 13 08:15:47 EAT 2018 comment

 

KEN WALIBORA : Baadhi ya shule zakosea kuharamisha matumizi ya Kiswahili nje ya darasa la somo la lugha hii ashirafu

Sikumbuki kuwahi kuona rubaa kubwa namna ile ya wanahabari na kamera na kalamu zao kama nilivyowaona huku Embu kwa ajili yangu!  soma zaidi...


Wed Nov 28 08:06:10 EAT 2018 comment

 

KEN WALIBORA : Nakisi ya misamiati mwafaka kuhusu dhana fulani husukuma wazungumzaji kutumia maneno yasiyofaa

Mtu hawezi kuwa na habari moja tu; ana nyingiNduma ni najimbi au magimbi  soma zaidi...


Wed Nov 21 10:38:24 EAT 2018 comment

 

KEN WALIBORA : Usiivyoge lugha kimatumizi iwapo huimanyi barabara

Waandishi chipukizi wasijisumbue kuisarifu lugha wasioitalii ipasavyo.  soma zaidi...


Tue Nov 20 10:43:51 EAT 2018 comment

 

MGENI WETU : Kiswahili cha kitaaluma si kigumu kama tunavyodhani

Baadhi ya watu wamekuwa na mtazamo kwamba istilahi za Kiswahili ni ngumu kuliko hata za Kiingereza.  soma zaidi...


Tue Nov 06 07:04:51 EAT 2018 comment

 

KEN WALIBORA : Wanahabari mahiri wanaokitetea Kiswahili kwa uvumba na ubani

Zama zile redio ikisema basi ni hivyo.  soma zaidi...


Tue Nov 06 07:04:51 EAT 2018 comment

 

KEN WALIBORA : Wanahabari mahiri wanaokitetea Kiswahili kwa uvumba na ubani

Zama zile redio ikisema basi ni hivyo.  soma zaidi...


Wed Oct 31 07:37:07 EAT 2018 comment

 

KEN WALIBORA : Kiingereza ni tishio kwa lugha nyingine kote ulimwenguni?

Suala zima la ukoloni wa lugha ya Kiingereza limejadiliwa. Si Kiswahili tu, hata Kijerumani, Kifaransa na Kireno, lugha zote hizi zinatishiwa na uwepo duniani kote kwa Kiingereza kinachosambaa  soma zaidi...


Zilizopata Umaarufu