11  saas Iliyopita comment

 

KEN WALIBORA : Diwani ya Sauti ya Dhiki ni tawasifu ya Abdilatif Abdalla

Mtunga blabu na mtunga utangulizi, hawana ujasiri alionao mshairi Abdilatif Abdalla kutufichulia bayana kwamba mashairi katika diwani ya Sauti ya Dhiki yameandikiwa gerezani, kwamba mashairi haya  soma zaidi...


Wed Aug 08 08:38:07 EAT 2018 comment

 

KEN WALIBORA : Cecilia ni mfano hai kuwa ujuzi wa mtu katika fani yoyote ile hautegemei umilisi wa Kiingereza

Bikize mwenye umri wa miaka 80 aiitwaye Cecilia aliyateka mahojiano maradufu alipohojiwa na mtangazaji mpya wa kipindi cha The Trend cha NTV Bi Amina Abdi.  soma zaidi...


Wed Aug 01 14:25:40 EAT 2018 comment

 

KEN WALIBORA : Jumuiya ya Waswahili yaomboleza majohari adhimu wa Kiswahili

Marehemu Profesa Mwenda Mukuthuria alikuwa mwanataaluma wa Kiswahili aliyejitolea sabili kuisukuma mbele taaluma hii.  soma zaidi...


Wed Jul 25 07:55:26 EAT 2018 comment

 

KEN WALIBORA : Je, kuzungumza Kiswahili sanifu ni dalili ya kukosa ustaarabu?

Matumaini yangu hudidimia nikifiria kuhusu aina ya Kiswahili kinachosemwa, kinachotumiwa na vyombo vya habari.  soma zaidi...


Tue Jul 03 17:50:52 EAT 2018 comment

 

KEN WALIBORA : Sera iwepo ya kuhakikisha taaluma nyinginezo zinafundishwa kwa Kiswahili

Hakuna rasilmali bora ya nchi kama mwananchi wake wa kawaida na kusema Kiswahili naye ni ithibati ya mfumo mzima kukiri kuwa Kiswahili ndiyo lugha ya moyo wa mwananchi wa kawaida na hiyo hakina  soma zaidi...


Sat Jun 23 19:41:14 EAT 2018 comment

 

KEN WALIBORA : Kauli ya Walibora: Waswahili acheni kukiua Kiswahili

Ukiambiwa 'hongera' unaweza kuwa unapakwa mafuta kwa mgongo wa chupa, nawe huna habari.  soma zaidi...


Zilizopata Umaarufu