Idara ya polisi iheshimu haki za kibinadamu

Imepakiwa Friday October 19 2012 | Na Peter Mwai

Kwa Muhtasari:

Ni jambo la kuchekesha kusikia wakuu wa usalama wakisema wanatumia tu nguvu kiasi.

Huku mageuzi yanapofanyiwa Idara ya Polisi, itabidi watakaoyasimamia wahakikishe kwamba maafisa wanafunzwa kuheshimu haki za raia hata wanapokosa.

Si ajabu hadi sasa kwamba kila anayesikia kuhusu polisi au maafisa wengine wa usalama hujawa na mzizimo.

Walipotumwa Tana River kupokonya watu silaha, wengi wanajua yaliyojiri baadaye. Wabunge wa maeneo hayo wakiongozwa na Mbunge wa Garsen, Danson Mungatana waliokuwa wa kwanza kuitisha hata wanajeshi, ndio walioongoza kuomba maafisa hao waondolewe.

Ukweli ni kwamba polisi huwa hawabembelezi washukiwa na huwaadhibu hata kabla yao kuhukumiwa na mahakama.

Si siri kwamba haya ndiyo matukio ambayo yamewafika washukiwa wa kundi la Mombasa Republican Council ambao wamekuwa wakiandamwa kwa wiki moja sasa.

Picha za Mwenyekiti wa kundi hilo Omar Mwamnuadzi zilipoanza kusambazwa baada yake kukamatwa Jumatatu, ni wachache sana waliomtambua.

Baadhi zilimwonyesha akisaidiwa kuketi ndani ya seli ishara kwamba aliyokuwa amekumbana nayo, Mungu ndiye ajuaye. Uso wake ulijaa damu na macho yalionekana kama yaliyojeruhiwa.

Ikizingatiwa kwamba ni kiongozi wa kundi ambalo limekemewa kwa kuitisha kujitenga kwa mkoa wa Pwani na hivyo kuhatarisha umoja wa nchi, si rahisi kumwonea huruma.

Si ajabu kwamba Rais Mwai Kibaki alikuwa amesema watu kama hao wanaweza kwenda 'Jehanamu.’

Lilikuwa jambo la kuchekesha kusikia wakuu wa usalama huko wakisema walitumia tu nguvu kiasi.

Haya ni matukio ya kusikitisha ikizingatiwa kwamba waliotendewa unyama huu ni wanadamu.

Zamani, msemo kuwa 'dawa ya moto ni moto’ ulikuwa na maana, na wengine waliongeza kuwa 'amani haipatikani ila kwa ncha ya upanga’. Enzi hizo, wahalifu walinyongwa au kuchomwa bila huruma.

Lakini ulimwengu umebadilika na tunaishi katika enzi ambazo haki za kibinadamu sharti ziheshimiwe.

Ndiyo maana nchi nyingi hazina hukumu ya kifo. Rais wa Gambia Yahya Jammeh majuzi alikemewa sana kwa kuitekeleza.

Haya yote yametokana na ugunduzi kwamba wakati mwingi matumizi ya ukatili huwafanya watu kuchukia dola zaidi na badala ya kubadilika kuwa wahalifu sugu.

Njia rahisi ya kutatua mizozo siku hizi huwa ni kupitia mashauriano.

pmwai@ke.nationmedia.com

Share Bookmark Print

Rating