Kalonzo alinoa kuhusu maafisa wa utawala wa mkoa

Imepakiwa Friday February 1 2013 | Na Peter Mwai

Kwa Muhtasari:

Kwa kudai kwamba kuna njama ya kutumia idara nzima ya utawala wa mkoa kusaidia muungano wa Jubilee katika kampeni Bw Kalonzo Musyoka anawaweka hatarini maelfu ya maafisa ambao wamo kila pembe ya nchi kuhakikisha haki, usalama na amani.

TANGU aungane na Waziri Mkuu Raila Odinga, na Bw Moses Wetangula na kuunda muungano wa Coalition for Reforms and Democracy (CORD), Makamu wa Rais Kalonzo Musyoka amebadilika pakubwa.

Kinyume na alivyofahamika awali kama mtu asiyekuwa na msimamo mkali, siku hizi ana ujasiri na anaonekana kuwa na lengo moja tu, nalo ni kuhakikisha mrengo huo unashinda urais.

Hili huenda limetokana na imani kuwa mrengo wake utashinda uchaguzi jambo ambalo ni la busara kwa kila aliye kinyang’anyironi kwani hali ingekuwa kinyume, mgombea hawezi kupata nguvu za kuendelea kujipigia debe.

Lakini katika ujasiri huu, wakati mwingine amejisahau na kutoa matamshi ambayo badala ya kujenga taifa analopanga kuendelea kuongoza, huenda yakalisambaratisha.

Majuzi kwenye mkutano wa kisiasa North Rift alilalamika hadharani kuhusu alichodai kuwa ni njama ya mrengo pinzani wa Jubilee ya kutumia maafisa wa utawala wa mkoa kujipigia debe. Alidai baadhi ya wakuu wa wilaya wamepokea maagizo ya kuendesha kampeni za muungano huo pinzani.

Siku chache baadaye, alijaribu kutia msingi madai yake kwa kugusia kisa cha Othaya amabpo baada ya utata kukumba uteuzi wa chama cha TNA, maafisa wa utawala wa mkoa walihamishwa.

Kulikuwa na madai kutoka baadhi ya watu kuwa walikuwa wameagizwa na 'watu fulani’ wahakikishe kwa hali na mali kuwa Bi Mary Wambui hapati tiketi hiyo.

Kisa hicho kinaonekana kumuondolea ila Bw Musyoka lakini ukweli ni kwamba alitekeleza kosa kubwa.

Kwa kurejerea idara nzima ya utawala wa mkoa, alikuwa amewaweka hatarini maelfu ya maafisa ambao wamo kila pembe ya nchi kuhakikisha haki, usalama na amani.

Hakuna asiyekumbuka yaliyowasibu baadhi ya maafisa wa polisi waliotumwa baadhi ya maeneo wakati wa uchaguzi mkuu.

Walidaiwa kuwa maajenti wa mrengo mmoja wa kisiasa na kushambuliwa.

Ni kweli kwamba wakati huu kutokana na hatari za kiusalama, kuna baadhi ya wakuu wa wilaya na maafisa wa polisi watakaohamishwa. Polisi huenda wakatumwa kuimarisha doria maeneo yanayoonekana kuwa hatarini zaidi ya kukumbwa na machafuko.

Maajenti

Kutokana na matamshi ya Bw Musyoka, ni rahisi sana kwa wananchi kuwachukulia kuwa maajenti wa mrengo pinzani na kuwashambulia.

Huu ni mwelekeo ambao nchi hii haifai kuchukua. Badala ya kupayuka hadharani, Bw Musyoka, kama mwananchi mzalendo alifaa kuwasilisha madai haya na ushahidi kwa Tume Huru ya Uchaguzi na Mipaka (IEBC) ili hatua ichukuliwe.

Waziri wa Usalama Katoo ole Metito tayari amemjibu na kumtaka atoe ushahidi.

pmwai@ke.nationmedia.com

Share Bookmark Print

Rating