Uhuru asiwapite wakazi wa kaskazini anapowazuru wengine

Na Peter Mwai

Imepakiwa - Sunday, June 21  2015 at  13:36

Kwa Muhtasari

Ningefurahi sana kumuona Rais Kenyatta akizuru na kukizindua hospitali ya kisasa Mandera, Lodwar au hata mjini Marsabit ambako ingawa hakuna kura nyingi, wakazi hutatizika zaidi.

 

SERIKALI ya Jubilee imejizatiti sana kuzindua miradi pande mbalimbali za nchi katika juhudi za kuimarisha maisha ya wananchi.

Tumeshuhudia Rais Uhuru Kenyatta na Naibu William Ruto wakizindua hospitali ya kisasa Machakos, wakifuatilia ujenzi wa reli ya kisasa Voi, na hata kuzindua mradi wa kufikisha stima mashinani kwa jina Last Mile Connectivity huko Matungulu.

Vituo vya Huduma Centre pia vimejengwa kwa wingi katika miji mikuu na kurahisisha upatikanaji wa huduma za serikali kwa wananchi.

Serikali inafaa kupongezwa kwa haya yote. Lakini kuna kasoro moja, nayo ni kwamba maendeleo haya yote yamefanikishwa katika maeneo ambayo tayari yamekuwa mbele kimaendeleo, yaani yanafanyika Kenya.

Ikiwa hujanielewa, Kenya hapa ina maana ya maeneo ya nchi ambayo yanajihisi kuwa sehemu ya Kenya. Sijasikia hata siku moja miradi hii ya kisasa ikizinduliwa katika miji iliyo maeneo ya kaskazini na kaskazini mashariki, ambako wakazi tangu uhuru wamelilia uwepo wa serikali.

Kupata barabara za rami maeneo hayo huwa kisa, na wakazi husafiri mbali sana kupata huduma za afya na elimu.

Vijana maeneo hayo hutatizika sana kupata vitambulisho vya kitaifa.

Ningefurahi sana kumuona Rais Kenyatta akizindua hospitali ya kisasa mjini Mandera au hata mjini Marsabit ambako ingawa hakuna kura nyingi, wakazi hutatizika zaidi.

Vituo vya Huduma Centre pia vitafaa zaidi huko ambako wananchi wamekuwa hawawezi kupata vitambulisho na huduma nyingine muhimu. Wakazi wa Nairobi na miji mingine mikuu tayari wamekuwa wakiishi karibu na vituo vya kupokea huduma za serikali na hatua ndogo tu ya kulainisha utendakazi wa maafisa wa serikali katika afisi hizi ingetosha.

Nimeshuhudia kila Rais anapozuru eneo fulani barabara pamoja na miundomsingi mingine hukarabatiwa ili Rais asitatizike na pia kumficha soni ya eneo husika. Ukweli ni kwamba baada ya ziara hizi, Rais huwa habebi maendeleo haya na kurudi nayo Nairobi - huwa yanabaki na kuwafaa wenyeji.

Kukarabati barabara

Nina uhakika wakazi wa maeneo ya Turkana wangefurahia sana kuona tingatinga zikikarabati barabara Rais akizuru eneo hilo.

Kiongozi wa nchi anapozuru eneo fulani, huwa pia ni lazima ulinzi uimarishwe ndipo usalama wa Rais usihatarishwe. Hili hupelekea eneo husika 'kufagiliwa’ na maafisa wa usalama. Ziara kama hizi mwishowe zinaweza kuchangia kumalizwa kwa wahalifu hasa Kaskazini mashariki.

Kwa sasa ni aibu kwamba wakazi hukumbatana na magenge ya wahalifu zaidi ya wanavyokutana na Rais wao. Amealika wengi ikuluni, sasa awatembelee kwao!

pmwai@ke.nationmedia.com