Mauko ya Bhalo na Kimaro yametuacha hoi kwa kweli

Imepakiwa Wednesday January 16 2019 | Na KEN WALIBORA

Kwa Muhtasari:

Marehemu Mwalimu Hugholin Kimaro anazikwa Ijumaa, Januari 18, 2018, kule Rombo, Tanzania, karibu na eneo la mpaka la Loitoktok.

MAJIRA ya majonzi ndiyo kauli inayofumbata vizuri msimu tulio nao sisi wapenzi wa Kiswahili kwa sasa. Watu wanapenda kuambiana “Happy New Year!” au “Mwaka Mpya wenye Fanaka!” kauli ambayo sasa inapoteza maana hasa mwaka wenyewe unapoanza kwa tanzia baada ya tanzia.

Haya yanaonekana maneno matupu au mawanio, (neno la Prof Mugyabuso Mulokozi), yasiotimia hasa kutokana na kuondokewa kwa mkumbo mmoja na Mwalimu Hugholin Kimaro na Malenga Ustadh Ahmed Nassir, Malenga wa Mvita.

Tanzia za wenzetu hawa zimeniacha hoi hata sijui niseme nini? Labda mwanzo nimpisha shabiki wangu mmoja kutoka Mombasa, Mohamed Shaaban ambaye ameniletea habari zifuatazo kumhusu Ahmed Nassir: “Makiwa! Huenda Kusema Ahmad Nassir amekufa kukawa ndio ukweli ila si uhalisia.

Uhalisia ni kuwa ameondoka.Hii inatokana na ukweli Kuwa athari za Maisha yake zingalipo! Bwana Ahmad Nassir almaarufu malenga wa Mvita hakuacha vitabu na wana tu kama idhaniwavyo atakumbukwa kwavyo; ameacha ushairi ambao ni pambo la lugha chambilecho mwendazake Shaaban Robert.

Binafsi nilimpa mwanangu Jina Ahmad aliyezaliwa tarehe Saba mwezi Machi mwaka 2013 baada ya kukutana na Ahmad Nassir mwezi Februari mwaka 2013 nikiwa pamoja na marehemu Omar Babu.

Mkutano wetu alasiri  ile ulinidhihirishia kuwa wapo Watu wanaouishi ushairi hasa.

Bwana Bhallo alipozungumza  kama alikuwa akikariri mishororo ya nudhuma alizoandika.Ni sadikifu kuwa mwenye mkahawa tuliokuwemo alifurahishwa mno na uwepo wetu mle kwani chai nyingi ilinywewa na mazungumzo ya sauti za kunong'ona kiasi cha kutomsumbua yeyote yaliendelea.

Miongoni mwa kauli zake ni ile ya ukwelikinzani Kuwa 'Kuna tofauti Katika usawa'. Bwana Bhallo hakuona usawa Katika maisha haya tuishimo na kuipambanua Kauli hiyo Kwa Vina na mizani nisielewe no Sadfa tu au aliazimia. Tuliagana naye majira ya magharibi tusionane naye tena hadi mwishoni mwa mwaka 2014 nilipomzuru tena nikiwa na Abu Marjan.

Wenzangu katika kurasa hizi kama vile Mwalimu Henry Indindi na Mwalimu Bitugi Matundura walinitangulia kuandika mengi kumhusu mwalimu Hugholin Kimaro aliyetuacha mkono. Nitamkumbuka mwalimu Kimaro kwa uraufu wake na uungwana wake. Alinihoji mara nyingi na kuchapisha makala kuhusu kazi zangu na maisha yangu.

Mara nyingine akinihoji kuhusu kazi za wengine, mathalan makala yake nzuri sana kuhusu mchango wa Shaaban bin Robert kwa fasihi ya Kiswahili. Katika makala hiyo alisifia uwezo wa Shaaban kuchangia Kiswahili pakubwa ingawa alikuwa na kitembo cha chini kabisa cha masomo.

Nilidiriki kufanya kazi na Mwalimu Kimaro kwa ushirikiano mkubwa sikwambii kualikwa naye  katika shule mbalimbali alikofundisha niwahamasishe wanafunzi kuhusu Kiswahili.

Mnamo 2014 alinipeleka katika shule moja ya msingi huko Kamulu ambako bintiye  kitindamimba Jacklyne alikuwa anakaribia kuufanya mtihani wa darasa la nane.

Alitaka hata bintiye ahamasike.

Hakika aliwahamisha wengi si haba, nikiwemo mimi.

Tunaziombea faraja familia za wenzetu hawa wakati huu wa jitimai.

"Kwa sasa Ken Walibora ni mkurugenzi wa Kituo cha Taaluma za Lugha na Ulimwengu katika Chuo Kikuu cha Riara" 

Share Bookmark Print

Rating