Heko Kikwete, wewe kielelezo

Imepakiwa Thursday July 14 2016 | Na Abu Bakari Athumani

Kwa Muhtasari:

Hivi karibuni yamefanyika mabadiliko ya uongozi katika Serikali ya Tanzania. Mabadiliko haya yanatokana na uchaguzi uliofanyika tarehe 25 Octoba, 2015 wa kumchagua Rais, Makamu wa Rais, wabunge na madiwani.

Hata hivyo wakati wa utawala wake Rais aliyetoka madarakani Jakaya Mrisho Kikwete alifanya mambo mengi mazuri ambayo yatakumbukwa daima. Katika shairi lililoandikwa na Abu Bakari Athumani wa Kaloleni Nairobi, Kenya, ameeleza  umuhimu wa ushirikiano baina ya nchi zetu mbili. Ameandika:

 

Heko Kikwete, wewe kielelezo:

Na Abu Bakari Athumani

 

Mtu akisema neno, ambalo ni la maana,

Lenye kujaza unono, mazuri kuandamana,

Ni kwetu kwa mfano, tulifurahia sana,

Hongera Bwana Kikwete, Rais wa Tanzania.

 

Kuzungumza maneno, undugu wetu hakika

Si undugu wa mfano, ni undugu wa hakika

Undugu wetu mnono, si undugu wa dhihaka,

Hongera Bwana Kikwete, Rais wa Tanzania.

 

Tena akasema mno, kichokoza  utacheka,

Akatoa na mifano, sisi hatuma mipaka,

Hilo ni letu agano, tokea miaka na miaka,

Hongera Bwana Kikwete, Rais wa Tanzania.

 

Kasema kwa magano, sisi hatuna mipaka,

Kama utaiba pano, Kenya sababu mipaka,

Ujifiche kwa mibano, ukija tutakushika,

Hongera Bwana Kikwete, Rais wa Tanzania.

 

Sasa yao majivuno, mijizi ya kusifika

Wale waloiba pano, Tanzania wakifika,

Wetu ushirikiano, watarudishwa haraka,

Hongera Bwana Kikwete, Rais wa Tanzania.

 

Sasa yao majivuno, mijizi ya kusifika,

Wale walioiba pano, Tanzania wakifika,

Wetu ushirikiano, watarudishwa haraka,

Hongera Bwana Kikwete, Rais wa Tanzania.

 

Na wake wenye midomo, ya kuleta farakano,

Pia wao wamo humo, ndiyo yetu maagano,

Wafunge yao midomo, wasipatwe na sonono,

Hongera Bwana Kikwete, Rais wa Tanzania.   

Mwisho.       

 

 

 

 

Share Bookmark Print

Rating