Jombi alimwa kupatwa akimega tunda la jirani Krismasi

Na TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Sunday, December 31  2017 at  17:00

Kwa Muhtasari

GITHUNGURI, KIAMBU

KALAMENI mmoja kutoka eneo hili, atavuka mwaka akiuguza majeraha, kufuatia kichapo kikali alichopata baada ya kupatikana akitafuna tunda la jirani yake.

 

Kulingana na mdokezi, kalameni alinyakwa akirushana roho na mke wa jirani yake.

Duru zinasema kabla ya tukio, kalameni alikuwa amemuaga mkewe huku akimueleza kwamba angekesha kanisani.

Inadaiwa badala ya polo kwenda moja kwa moja hadi kanisani kwa kesha, aliamua kupitia kwa boma la jirani. Hii ni baada yake kupata habari kwamba jirani hakuwa nyumbani.

Jirani alikuwa kwa rafiki yake wakiburudika walivyozoea mwishoni mwa mwaka.

Penyenye zinaarifu kulikuweko na uvumi kwamba kalameni na mke wa jirani walikuwa wakiendeleza uhusiano wa kimapenzi kisiri jambo ambalo jirani aliamua kulifanyia uchunguzi bila ya kumchukulia polo hatua.

Inasemekana polo alipofika kwa jirani alianza kurina asali ya mwenyewe bila kujali.

Baada ya muda mfupi, jirani aliwasili na jamaa akajaribu kurukia kwa dirisha lakini mwanya wa dirisha ulikuwa mdogo sana kwake.

“Nilikuwa nikifikiri mambo yaliyokuwa yakienea kukuhusu wewe na mke wangu ni uvumi tu. Leo nimekupata. Utanitambua,” mwenye boma alimfokea polo.

Polo alijaribu kutafuta namna ya kutoroka lakini ikawa ngumu. Jirani alimrukia na kuanza kumpa kichapo bila kujali mjeledi ungeanguka sehemu gani ya mwili.

“Wewe ni jirani wa aina gani! Nilikuwa nikifikiria kuwa wewe ni mtu mzuri. Kama ni ujirani wacha uishe leo,” jirani alimkaripia polo.

Alipoona polo akiendelea kujeruhiwa, mwanadada alikimbia na kuufungua mlango. Polo alipopata nafasi ya kutoroka, alichomoka mbio bila kuangalia nyuma.

 

 

Mke taabani kwa kukosa kuandaa busaa Krismasi

Na TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Thursday, December 28  2017 at  20:36

Kwa Muhtasari

KOTUR, TESO

WENYEJI wa eneo hili walipigwa na butwaa polo alipomzomea vikali mke wake kwa kukosa kuandaa busaa ya Krismasi.

 

Kulingana na mdokezi, polo alikuwa akitarajia kipusa amuandalie busaa. Alishangaa sana alipogundua kwamba kipusa hakumuandalia kinywaji chake ambacho anakienzi sana.

Inasemekana polo alikuwa akiandaliwa busaa na mkewe kwa miaka mingi. Duru zinasema siku ya Krismasi ilipofika, polo alimueleza mkewe kwamba marafiki zake wangejumuika naye jioni. Polo alimuelekeza mkewe ajitayarishe kuwandalia busaa.

“Mara hii sijaunda busaa. Hao marafiki zako nitawapikia chai,” kipusa alimueleza polo. Inadaiwa polo alimuangalia kipusa na kunyamaza kwa dakika tatu. “Wewe ni kama umepagawa. Hujui unalosema. Krismasi bila busaa si Krismasi. Wageni wangu wanakuja jioni na ni lazima wanywe busaa,” polo alisema kwa ukali.

Kipusa alimlaumu polo kwa kumkanganya kwani hapo awali polo alikuwa amedai kuachana na busaa.

“Wewe uliniambia mambo ya busaa umeachana nayo. Ulitaka nitengezee nani anywe? Isitoshe nimetoka kwetu nikiwa nimechelewa. Sikuwa na wakati,” kipusa alijibu.

Polo alianza kumzomea mkewe huku akiapa kumpa adabu.
“Mimi sikukuambia nimeacha kabisa. Ni kupunguza tu. Isitoshe Krismasi ni sherehe kubwa sana. Utaacha uvivu,” polo alimzomea mkewe huku akitishia kumtimua.

“Mimi sitaki mtu wa kuniletea aibu hapa. Bila busaa hutakaa hapa. Uliona kwenu ni kuzuri kushinda kwangu,” polo alimzomea mkewe.

Majirani wa polo walianza kukusanyika pembezoni kutazamia sinema ya bure. “Wanawake wote kijijini humu walienda kwao na wakarudi kwa wakati kuandalia waume zao krisimasi ya kukata na shoka. Wewe je?” polo alizidi kufoka. Kipusa aliamua kunyamaza.

“Sijawahi ona sherehe ovyo kama hii kwangu. Maandalizi yamekuwa duni kabisa. Na ni wewe umekuwa sababu,” polo alimzomea kipusa.

 

 

Mhubiri afumaniwa akirina asali ya mke wa askari barabarani

Na Mary Wangari

Imepakiwa - Sunday, December 17  2017 at  13:57

Kwa Muhtasari

NDEIYA, Limuru

KIOJA kilizuka hapa, baada ya mhubiri mashuhuri kufumaniwa akichovya asali ya mke wa afisa mmoja wa polisi kando ya barabara.

 

Kwa mujibu wa mdaku wetu, mchungaji na mke wa afisa huyo yamkini walizidiwa na mahaba ambapo kasisi aliliegesha gari lake kando ya barabara na wakaanza kula uroda.

Yasemekana pasta huyo aliacha mkewe na watoto nyumbani na kukutana na mke wa afisa huyo kabla ya kuanza kucheza miereka kando ya barabara!

Mdaku wetu alitujuza kwamba wawili hao walipatikana na maafisa wengine wa polisi waliokuwa wakishika doria katika barabara hiyo.

Maafisa hao waliposimama kulikagua gari hilo lililokuwa limeegeshwa kando ya barabara, waliwapata katika kilele cha kurushana roho.

 

 

Pasta abomolea mwanawe nyumba kuigeuza ‘danguro’

Na  Kimani Wa Njuguna

Imepakiwa - Sunday, December 17  2017 at  13:54

Kwa Muhtasari

BANANA, Kiambu

PASTA wa hapa, alibomoa nyumba aliyomjengea mwanawe, akimlaumu kwa kuitumia kama danguro.

 

Yasemekana jamaa ambaye ni mwanafunzi wa chuo kikuu alikuwa akiwaalika marafiki zake na wapenzi wao nyumbani tabia ambayo haikumfurahisha baba yake.

Siku ya kisanga, jamaa alitoka baa akiwa na mpenzi wake na walipofika nyumbani mzee aliwasikia wakizungumza na akatoka nje.

“Kwa hivyo hata baada ya kukuonya dhidi ya ushetani hutaki kunisikia na umegeuza nyumba niliyokujengea kuwa danguro? Leo utakuwa mwisho wako kuishi hapa kwangu,” alifoka mhubiri na kuanza kubomoa nyumba hiyo.

Jamaa na kidosho wake walilazimika kutimua mbio.

 

 

Ahepa mkewe kuhusu bajeti kali ya Krismasi

Na TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Sunday, December 17  2017 at  13:51

Kwa Muhtasari

CHAKOLI, TESO

KIZAAZAA kilizuka eneo hili, baada ya kipusa kumpa polo bajeti ya krismasi. Kulingana na mdokezi, polo alimzomea kipusa huku akimkumbusha jinsi maisha yalivyomkalia vibaya mwaka mzima.

 

Kipusa hakufurahishwa na matamshi ya polo. “Maisha gani yamekuwa magumu! Mwaka ulipoanza ulikuwa mlevi. Kwa mama pima hujakuwa ukikosa. Ukora utaacha,” kipusa alimkaripia polo.

Duru zinasema kipusa alimlazimisha polo kuipokea bajeti hiyo. “Chukua haraka. Hivi vitu navihitaji kesho kutwa. Nusu yake navipeleka kwetu hata mama yangu pia afurahie kidogo,” kipusa alimueleza polo.

Penyenye zinasema polo alipoona kipusa amezidi, aliamua kutafuta mbinu ya kuhepa jukumu hilo.
Polo alibeba suruali zake tatu na shati kadhaa na kuanza safari. “Nitarudi jioni. Hivi vitu vyote umeniambia nilete nitaleta. Usijali,” polo alimueleza kipusa huku akianza safari.

Kipusa alishangazwa na polo na kumuuliza alikokuwa akienda.

Polo aliendelea na safari yake bila kujali maneno ya kipusa. “Hii begi naenda kubebea vitu vya krismasi. Nitarudi jioni. Jipange kuenda kwenu kesho kutwa,” polo alimueleza kipusa.

Bila kujua kilichokuwa ndani ya begi, kipusa aliamua kumwamini polo. Jioni ilipofika, polo hakuonekana. Kipusa alipompigia simu, polo hakuchukua ila alituma ujumbe.

“Hebu jipange hii krismasi. Mimi siko karibu. Tutaonana mwaka ujao Desemba,” ujumbe ulisema.

Kipusa naye alimshtumu polo kwa uamuzi wake. “Una ujinga sana. Hivyo vitu vichache tu ndivyo vinakufanya utoroke boma. Umejiaibisha mwenyewe,” kipusa alimzomea polo.

Polo alimgombeza kipusa kwa kuwajali watu wa kwao tu. “Siwezi kuwalisha watu wa kwenu. Hebu jipange. Tutaonana mwaka ujao,” polo alimueleza kipusa huku akiizima simu yake.

 

 

Amzomea mumewe kumuachia kijibaridi usiku kucha

Na JOHN MUSYOKI

Imepakiwa - Tuesday, November 28  2017 at  17:44

Kwa Muhtasari

SIAKAGO, EMBU

DEMU mmoja kutoka sehemu hii alishangaza wapangaji plotini kwa kukemea mumewe kwa kumuacha kwenye baridi na kwenda kuhudhuria kesha kanisani bila kumwarifu.

 

Inasemekana kalameni alitoka chumbani mwendo wa saa kumi na moja jioni na kwenda moja kwa moja hadi kanisani kuungana na waumini wengine katika kesha.

Inadaiwa kuwa kalameni aliendelea kufanya maombi usiku kucha lakini cha kushangaza ni kuwa hakuarifu mkewe. Kulingana na mdokezi, jamaa alizima simu jambo lililomkasirisha mkewe.

Jamaa alifika nyumbani asubuhi iliyofuata na kudai alihisi usingizi lakini mkewe akamfokea. “Eti unahisi usingizi, kwanza ninataka unielezee wazi ulipokesha,” demu alisema.

Kalameni kwa upande wake alijitetea na kusema alikuwa kesha kanisani. “Nilikesha kanisani na wenzangu tukiomba. Kuna shida gani nikikesha kanisani,” kalameni alisema.

Demu alimkatiza jamaa na kuendelea kumfokea. “Wacha nikwambie, siku hizi umekuwa mtu bure kabisa. Yaani uliniacha kwenye baridi bila hata kuniarifu. Kuanzia leo utajipanga. Sitavumilia tabia hiyo tena.Haujui una majukumu ya kufanya nyumbani,”demu aliwaka.

Kalameni alijaribu kujitetea lakini demu alimpuuza na kutisha kumuacha iwapo hatarekebisha tabia yake.

 

 

Pasta pabaya kwa kuahidi miujiza hewa

Na ORNELIUS MUTISYA

Imepakiwa - Tuesday, November 28  2017 at  17:41

Kwa Muhtasari

KATHIANI MJINI

WAUMINI wa kanisa moja mjini hapa walizua kasheshe walipomzomea pasta wao peupe baada ya miujiza aliyokuwa amewaahidi kukosa kutimia!

 

Kulingana na mdokezi, pasta aliwaambia waumini waliokuwa na mahitaji mbalimbali wajitokeze mbele ya madhabahu ili awaombee. Aliwaahidi kuwa watapata miujiza baada ya muda wa siku tisini.

“Nimepata maono kutoka kwa Mungu kwamba baada ya muda wa siku tisini, kila mmoja wenu atakuwa na ploti yake mjini hapa,” pasta aliahidi waumini wake.

Inasemekana kwamba waumini hao walijawa na furaha ghaya na asilimia kubwa wakajipanga foleni mbele ya madhabahu waombewe ili wapokee miujiza hiyo.

“Mtu wa Mungu alimtaka kila mmoja apande mbegu ili apate miujiza iliyokuwa njiani yaja,’’ alieleza mdaku wetu.
Penyenye za mtaa zaarifu kuwa, siku tisini zilipita na utabiri wa pasta ukadhihirika kuwa mzaha.

Waumini walipandwa na hasira za mkizi na wakaapa kumkabili awarejeshee hela walizopanda mbegu la sivyo, wamuonyeshe cha mtema kuni.

Siku ya tukio, waumini walifika kanisani mapema kuliko siku zingine na wakakaa kwa utulivu mwingi. Ibada iliendelea kama kawaida hadi wasaa wa kutoa sadaka ulipowadia na kwa kauli moja wakakataa kutoa matoleo yao

Duru zaarifu muumini mmoja alinyanyuka kwa ghadhabu na akamtaka pasta awarejeshee hela alizowalaghai akiwaahidi miujiza hewa. Waumini kadha waliingilia na kuzua purukushani humo kanisani.

“Kanisa liligeuka ulingo wa masumbwi huku baadhi ya waumini wakimtetea pasta,’’ alisema mdokezi wetu.
Penyenye zaarifu kuwa pasta aliwaambia baraka kutoka kwa Mungu huja polepole na hivyo hawakuwa na budi ila kuwa na subira. “Kanisa hilo liligawanyika kutoka siku hiyo,” alisema mdokezi.

 

 

Mganga amuonya vikali mhubiri kumvurugia kazi

Na DENNIS SINYO

Imepakiwa - Wednesday, November 15  2017 at  10:47

Kwa Muhtasari

Malaha, Webuye

TABIBU wa mitishamba eneo hili alitishia kumchukulia hatua kali mhubiri mmoja akidai amekuwa akimharibia kazi kwa kudai yeye ni tapeli.

 

Inasemekana jamaa alilalama kwamba biashara yake imekuwa ikidorora kila uchao kutokana na penyenye za mhubiri huyo.

Yasemekana jamaa alikuwa muumini wa kanisa la pasta kabla ya uhusiano wao kuvunjika alipoanza kupata wateja wengi kuliko washirika waliohudhuria ibada.

“Huyo mtu ni mkora na kila mtu anamjua. Anajifanya anawapa watu dawa ilhali ukweli ni kwamba analetea tu watu shida na balaa tupu,” alisema pasta.

Faida ya jamaa ilipoanza kupungua aliamua kumwendea pasta huyo na kumuonya aache kumharibia kazi au amchukulie hatua kali.

 

 

Marafiki watibuana sababu ya kidosho

Na JOHN MUSYOKI

Imepakiwa - Wednesday, November 15  2017 at  10:45

Kwa Muhtasari

Kamandio, Kitui

URAFIKI wa makalameni waliokuwa wakiishi katika chumba cha kupanga sehemu hii ulifikia kikomo waliporushiana makonde wakizozania demu mgeni katika ploti.

 

Inasemekana wawili hao walianza kuzozana huku mmoja akimlaumu mwenzake kwa kumpiku kuwahi kichuna huyo aliyehamia plotini siku chache zilizopita. Mzozo ulianza chumbani walichokuwa wakiishi jamaa akimlaumu mwenzake kwa kumnyemelea mwanadada huyo.

“Haujui huyo ni mrembo wangu. Mbona unajaribu kunipima akili na unajua huyo ni mrembo wangu tangu aingie katika ploti hii? Usianze kunisumbua ama nikuonyeshe cha mtema kuni,” kalameni alisema.

Inasemekana jamaa kwa upande wake alimgeukia mwenzake na kumfokea vikali. “Wacha ufala jamaa. Demu huyu alikuja hapa na hakuna mmoja aliyekuwa anamjua. Wacha kujishasha eti huyu ni demu wako. Nina uhuru wa kumtongoza na hautakatiza mpango wangu,” kalameni alisema.

Ni katika purukushani hiyo wawili hao walipoanza kutwangana na kushtua wapangaji plotini. Baadhi ya wapangaji walionya makalameni hao dhidi ya kuzua zogo na kuvuruga amani. “Wanaume nyinyi hamna adabu kupigana kama wajinga. Kuna wanawake wengi kila mahali. Acheni ufala,” mpangaji mmoja alisema.

Kulingana na mdokezi, kichuna alidai kwamba alikuwa ameolewa na alikuwa na watoto wawili. “Yaani mnapigana kwa sababu yangu. Poleni sana. Mimi nimeolewa na nina mume na watoto wawili kwa hivyo acheni ujinga. Kila mtu ajipange na muache kunipigania,” demu alisema.

Inasemekana demu alipomwaga mtama makalameni walishangaa sana. Baadaye wawili hao walihama ploti hiyo na inasemekana kila mmoja alienda kukodi chumba chake. Haikujulikana ikiwa walisameheana baada ya uadui kuzuka kwenye tukio hilo.

 

 

Akasirikia pasta kwa kukataa kumfanya mpishi wake

Na  JOHN MUSYOKI

Imepakiwa - Wednesday, November 15  2017 at  10:43

Kwa Muhtasari

Ngetani, Masinga

KIOJA kilishuhudiwa sehemu hii mama mmoja aliponunia pasta wake kwa kutomchagua kuwa mpishi jikoni kila Jumapili.

 

Inasemekana mama alikuwa jirani wa karibu wa pasta lakini alikasirika pasta alipokataa kumchagua kuwa mpishi. Mama alishindwa kuzuia hisia za machungu na kusikika akifoka baada ya kuchujwa na pasta.

“Yaani pasta amenipuuza tu na mimi ni jirani yake, hataki niwe mpishi. Wallahi ameniudhi sana na kuanzia leo sitaongea naye wala kumpa salamu zangu. Ajipange na kwangu asiwahi kutia guu kwa sababu nitahama niende kanisa nyingine,” mama alisema.

Inasemekana waliomsikia akipayuka walipigwa na mshangao mkubwa na kumshauri huku wengine wakitia chuki na kuangua vicheko.

“Pole sana dada yangu. Badala ya kununa heri uende ukapikie familia yako. Kwani ukipikia pasta utapata faida gani. Sio lazima uwe mpishi wa pasta hata kama wewe ni jirani wake wa karibu,” muumini mmoja alimwambia mama huku wengine wakiangua vicheko.

Inasemekana ibada ilipoisha mama alitangulia kuondoka kanisani na haijulikani iwapo alirejea katika kanisa hilo tena.

 

 

Sms ya mpango wa kando usiku yalisha demu kichapo

Na Victoria Nduva

Imepakiwa - Wednesday, November 8  2017 at  10:52

Kwa Muhtasari

Kyumbi, Machakos

MWANADADA wa hapa alilazimika kuhepa usiku kuepuka kichapo mumewe alipogundua alikuwa na mpango wa kando.

 

Yasemekana walikuwa wakilala mwanadada alipotumiwa ujumbe wa mapenzi kwenye simu na mpango wake wa kando. Kulingana na mdokezi, mume wa mwanadada alichukua simu na kukasirika baada ya kusoma ujumbe huo.

“Alimwamsha mkewe kwa mateke akitaka kujua aliyeutuma ujumbe huo saa sita usiku akimtakia usingizi mnono,” alisema mdokezi.
Mwanadada alijinasua kutoka mikono ya jombi akafungua mlango kimiujiza tu na kutoka nje akatokomea gizani. Jamaa hakuwa la jingine isipokuwa kulala na huo ukawa mwisho wa ndoa yao.

 

 

Lofa mtafuna ‘vifaranga’ afurushwa na wananchi

Na KIMANI WA NJUGUNA

Imepakiwa - Monday, November 6  2017 at  14:04

Kwa Muhtasari

KAIRI, Kiambu

Jamaa alilazimika kutoroka hapa baada ya wakazi kuapa kumwadhibu wakimlaumu kwa kuwadhulumu kimapenzi wasichana wa umri mdogo.

 

Yasemekana jamaa alikuwa na tabia ya kuwatongoza wasichana bila kujali, jambo ambalo halikuwafurahisha wakazi. 

Siku ya kisanga, jamaa alifumaniwa kichakani na mama mmoja akiwa na msichana wa shule ya upili. “Msichana huyo alianza kupiga kelele zilizomvutia mama aliyekuwa akipita,” alisema mdokezi.

Mama huyo alichukua kipande cha mti na kunyemelea hadi wawili hao walipokuwa  wakipapasana. 

“Kwa hivyo, unadhani unaweza kutuharibia wasichana wetu kwa tabia hii? Utajuta,” alifoka mama huyo. Bila kujali mama huyo alimuangushia jombi kipande cha mti kichwani.

Kuona hivyo, jombi alifaulu kuchomoka kama mshale na kutoroka asijulikane alipo.

 

 

Kisura atimua dadake kwa kunyemelea mumewe

Na EDISON WANGA

Imepakiwa - Monday, November 6  2017 at  14:01

Kwa Muhtasari

KIEMBENI, MOMBASA

Kipusa aliyeolewa na mzungu mjini hapa alimtimua dada yake aliyekuwa akiishi naye akidai alikuwa na njama za kumnyemelea mumewe. Kipusa huyo alianza kwa kushuku tabia ya dada yake ya  kuvalia nguo fupi fupi.

 

Inasemekana mwanadada huyo alipoanza kuishi na dadake, alikuwa akivalia nadhifu lakini baada ya miezi mitatu, mambo yalibadilika akaanza kuvalia sketi fupi, suruali za kubana na blauzi fupi zilizoacha mgongo ukiwa wazi hadi kamba za sidiria zikawa zaonekana waziwazi.

Juhudi za kipusa kumkataza dadake ziliambulia patupu. “Hizi nguo za aibu aibu usizivalie hapa kwangu. Usidanganyike eti wanaume watakupenda na upuzi wote unaovaa.

Watafanya kukutamani tu bali hawatakupenda. Watakutumia na kukutupa kama masimbi,” kipusa alimweleza dadake. Kulingana na mdokezi, binti alimjibu dada yake kwa madharau akimwambia alikuwa na uhuru wa kuvaa apendavyo.

“It’s my dress my choice, huwezi kunizuia kuvaa ninavyotaka mimi. Heri nipendeze roho yangu,” alijibu kwa kiburi na kejeli.

Hali iliendelea hivyo hadi kipusa akaja kugundua dada yake alivalia hivyo kwa nia ya kumnasa mumewe kimahaba. Ilibidi azibe ufa badala ya kujenga ukuta.

Aliamua kutumia ujanja kumtimua. Alimwambia kwamba alipanga safari na mumewe kwenda ng’ambo. “Chukuwa vitu hivi umpelekee mama. Pamoja na hizi pesa. Mimi na mume wangu tunasafiri juma lijalo. Nikirudi nitakuarifu,” kipusa huyo alimweleza dada yake.

Kulingana na mdokezi wetu, inasemekana dada huyo hakurudi tena. Haikujulikana ikiwa hofu ya mwanadada ya kupokonywa mumewe na dada yake ilikuwa ya kweli au la, japo alisikika akisema hatakaribisha mwanamke mwingine kwake tena.

 

 

Mpishi wa hoteli akutwa ameficha mahamri kwa suruali

Na JOHN MUSYOKI

Imepakiwa - Thursday, November 2  2017 at  11:23

Kwa Muhtasari

KYONDONI, MACHAKOS

KALAMENI mmoja kutoka sehemu hii alikiona cha mtema kuni alipofumaniwa na mwenye hoteli jikoni akiwa ameficha mahamri kwenye mifuko ya suruali yake.

 

Inasemekana kalameni alikuwa mpishi hoteli hiyo lakini alikuwa mlafi. Siku ya kioja kalameni alijipata kona mbaya alipofumaniwa na mwenye hoteli hiyo jikoni akiendelea kutafuna mahamri huku akiyatoa kwenye mfuko wake wa suruali.

Mwenye hoteli kwa hamaki alianza kumfokea jamaa.

“Yaani ni wewe huiba mahamri yangu? Kuanzia leo tamaa yako imefikia kikomo. Hautawahi kutafuna mahamri yangu tena,” mdosi alimkemea kalameni na kumwangushia kofi moto usoni.

Kalameni alipiga nduru zilizovutia waliokuwa karibu lakini hakuna aliyemtetea kwa sababu wengi walidai jamaa alikuwa mwenye tamaa sana na alikuwa akila chakula bila ruhusa.

“Wacha fisi afunzwe funzo. Nilimuonya siku nyingi aache kula mahamri ya boss lakini alikataa ushauri wangu, leo amepatikana, wacha atwangwe,” weita alisikika akiarifu wenzake huku vita vikichacha jikoni.

“Leo utalala polisi kwa sababu umeniudhi sana na kuharibu biashara yangu,” mdosi aliwaka.

Ni katika hali hiyo kalameni alipopata nafasi nzuri ya kuchomoka aliposikia kuwa angepelekwa polisi.

 

 

Mimba ni yangu, polo apayuka kuzima harusi

Na  TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Thursday, November 2  2017 at  11:15

Kwa Muhtasari

BUTULA, BUSIA

Kalameni mmoja kutoka eneo hili aliwashangaza wengi aliposimamisha harusi akidai kwamba bi harusi alikuwa na mimba yake.

 

Kulingana na mdokezi, kalameni alipata ujumbe kutoka kwa rafiki yake mmoja kuwa mpenzi wake alikuwa akipanga kuelekea jijini na polo fulani.

Vilevile alimueleza kuwa kabla ya kuondoka, kulikuwa na mpango wa wao kufunga harusi kwanza. Duru zinasema kalameni alianza kufanya uchunguzi.

Inasemekana alipobaini kwamba ni ukweli mrembo wake alikuwa akipanga kufunga harusi na polo mwingine, aliamua kutulia hadi siku ya harusi yenyewe.

Siku ilipowadia, kalameni hata hakungojea pasta aulize wale waliopinga harusi wajitokeze. Kalameni aliinuka kutoka kwenye kiti na kumrai pasta asimamishe harusi.

“Pasta nakuheshimu sana lakini nakuomba usimamishe hii harusi,” kalameni alimrai pasta. Pasta alibaki ameduwaa asijue la kufanya. “Huyu msichana alikuwa mpenzi wangu.

Kwa sasa ana mimba yangu. Kama mnataka kuendelea na harusi basi tusikilizane atakapojifungua aniletee mtoto wangu,” kalameni alimueleza pasta.

Duru zinasema pasta alibaki mdomo wazi. Kalameni aliketi huku waliohudhuria harusi wakishangaa. Penyenye zinasema polo aliyekuwa akifanya harusi na mrembo alikuwa ametoka tu jijini. Alielekea kwa akina mrembo na kumzuzua kwa hela alizokuwa nazo.

Inasemekana alipoona hela za polo, mrembo aliamua kubadilisha penzi lake. Duru zinaarifu kipusa alianza kuhepa simu za mpenzi wake wa hapo awali.

“Nataka kila mtu ajue hivi, nimegharamika sana kumtunza huyu msichana. Mara kwa mara alikuwa akija kwangu. Hadi tukasikilizana tupate mtoto. Mimi ninataka mtoto wangu,” kalameni alisisitiza. Ilibidi pasta asimamishe uchaguzi.

 

 

Demu azaba fisi kofi kwa kumpapasa matiti baani

Na JOHN MUSYOKI

Imepakiwa - Wednesday, November 1  2017 at  06:26

Kwa Muhtasari

WOTE, MAKUENI

KIZAAZAA kilishuhudiwa kwenye kilabu moja mjini hapa kalameni alipoangushiwa kichapo na mhudumu wa kilabu hiyo akimlaumu kwa kumpapasa matiti.

 

Kulingana na penyenye, kalameni aligusa demu huyo makusudi hali iliyomkasirisha na kuanza kufokea.

Hali iliyoonekana kuwa mzaha iligeuka kuwa ukumbi wa vita mwanadada alipogeukia jombi na kumlisha makofi usoni. “Bure kabisa, nani amekupa ruhusa ya kupapasa matiti yangu?,” demu aliwaka.

Inasemekana jombi alijitetea akisema hakuwa na nia mbaya bali alijipata tu amerusha mkono wake na kupapasa mwanadada huyo aliyeketi kando yake.

“Jamaa huyu ni fisi sana.Anapenda kumezea mate wake za watu. Wacha apate funzo aache tabia yake,” mteja mmoja alisema. Jamaa alilazimika kuondoka

 

 

Pasta apiga marufuku mke aanikaye ushuhuda wa ndoa kanisani

Na JOHN MUSYOKI

Imepakiwa - Wednesday, November 1  2017 at  06:28

Kwa Muhtasari

KIAMBERE MJINI

PASTA wa kanisa moja mjini hapa alishangaza waumini kwa kudai kwamba mke wake hajui kuficha siri za nyumbani.A

 

Kulingana na penyenye, pasta alimlaumu mkewe kwa kutoa ushuhuda kila mara kanisani akisema alikuwa akifichua siri nyingi za boma.

Inasemekana pasta alikerwa na tabia ya mkewe ya kufichua kila kitu kuhusu boma lake na kuapa kumzima kutoa ushuhuda kanisani.

“Ndugu zangu, mke wangu anajaribu kutoa siri za nyumbani kwangu kinyume cha matarajio yangu na kwa hivyo kuanzia leo hatakuwa akitoa ushuhuda.

Siku hizi watu wamesahau kutoa ushuhuda mzuri na kuanza kufichua mambo ya kisiri ya boma zao wakidhani wanaongozwa na roho kufichua mambo ambayo hayafai mbele ya wengine,” pasta alisema.

Inasemekana mke wa pasta hakusita kutoa ushuhuda licha ya mume kumkashifu.

“Siwezi nikaficha yaliyo moyoni. Kila mtu ana ushuhuda wake na hakuna mtu wa kuzuia ushuhuda wa mtu mwingine,” mama alisema. Waumini walishangaa sana huku wengine wakiangua vicheko.

“Jameni huenda pasta na mke wake wamekosana,” waumini walisikika wakisemezana.
Hata hivyo, haikujulikana kilichojiri baada ya kioja hicho.

 

 

Kalameni ahama ploti mke kuolewa na jirani

Na  EDISON WANGA

Imepakiwa - Wednesday, November 1  2017 at  06:23

Kwa Muhtasari

CHAANI, MAGONGO

JAMAA wa hapa aliamua kuhama ploti baada ya kugundua mkewe waliyetengana naye alikuwa ameolewa na jirani yake.

 

Duru zilizotufikia zinasema kuwa jamaa ambaye ni mlevi, alishindwa kukidhi mahitaji ya familia na akawa anarudi nyumbani usiku wa manane kumpiga mkewe akitaka chakula.

Ilibidi mkewe afanye vibarua ili kupata riziki. Jamaa hakujali hayo. Aliendelea kumpiga mkewe kama ngoma. Mkewe alipochoka na kichapo, alirudi kwao mashambani.

“Jamaa alifurahia hatua ya mkewe na hata akampa nauli. Mke alifunganya kilichokuwa chake na kurudi kwao mashambani,” alisema mdokezi.

Baada ya miezi mitatu, jamaa alitoka kazini na kumkuta mkewe kwenye roshani akipiga gumzo na wanawake wenzake.
“Wewe ni nani aliyekuleta hapa? Si nilikupa nauli ukarudi kwenu, umekuja kufuata nini? Naomba uondoke, sitaki kukuona hapa kwangu!” jamaa alimfokea mkewe.

“Wewe hapo ulipo wajua kumtunza mke? Kula, kunywa na kuvaa ujue wapi? Ulinitesa kwa njaa, sasa nimepata mume mwenzako, ananitunza kama malkia. Kwako hutaniona ng’oo! Utasubiri sana,” kipusa alimjibu jamaa kwa bezo.

Jamaa alifanya uchunguzi kutaka kujua ni nani aliyemleta mkewe na kidudu mtu alimweleza ni jirani yake aliyejishindia mwanadada huyo.

Aliposikia hayo jamaa alienda kwa landilodi na kumwambia amrejeshee deposit yake atafute nyumba kwingine.
Alisema asingeishi na mume mwenza katika ploti moja. Alisema ingemuuma kumuona mkewe akiingia na kutoka kwa jirani.

Landilodi alimuomba jamaa ampe muda wa wiki moja amrejeshee pesa zake. Landilodi pia alimuunga jamaa mkono akimwambia kisa hicho ni cha aibu.

 

 

Mapolo wazuia pasta akijisaidia kwenye choo cha klabu

Na JOHN MUSYOKI

Imepakiwa - Monday, October 2  2017 at  12:48

Kwa Muhtasari

Kyondoni, MASINGA

WALEVI kutoka sehemu hii, walishangaza wengi walipomzuia pasta kuingia kwenye choo cha kilabu kwa haja ndogo.

 

Duru zinasema kuwa pasta alikuwa akipita karibu na kilabu hiyo lakini akakazwa na haja na akaamua kuingia msalani.

Makalameni waliokuwa wakinywa pombe walipomuona akikaribia, walianza kumrushia maneno na kumwambia asiingie kwenye choo hicho.

“Wewe pasta unaenda wapi? Nani alikuambia kuwa choo hiki ni cha kanisa? Unataka nini hapa? Kama unataka kukojoa nenda mahali pengine,” makalameni walisema.

Hata hivyo, mtu wa mungu alisisitiza kuwa alikuwa amekazwa lakini walevi hao hawakujali mbali waliendelea kumfukuza .

“Hakuna shida yoyote mimi kuingia kwenye choo. Nimekazwa sana na hakuna haja kuninyima nafasi ya kujisaidia. Hapa hakuna pahali pengine ambapo ningeendakujisaidia,” pasta alieleza.

Makalameni walizidi kuzua fujo huku wakitaka pasta aondoke kwenye choo cha kilabu.

Inasemekana pasta hakuwa na lingine la kufanya ila kuondoka kwa sababu walevi hao walikataa katakata kumruhusu kuingia chooni. Haikujulikana iwapo pasta alifaulu kupata pa kwenda haja.

 

 

Azomea vipusa kumkejeli kwa kufulia mchumba wake sidiria

Na JOHN MUSYOKI

Imepakiwa - Monday, October 2  2017 at  12:41

Kwa Muhtasari

THIKA MJINI

KALAMENI mmoja mjini hapa, alishangaza wapangaji plotini alipowazomea vipusa wawili waliomkejeli kwa kumpata akifua nguo za mwanamke nje ya chumba chake.

 

Duru zinasema kalameni alikuwa akimfulia demu wake sidiria, sketi na rinda wakati vipusa hao walipompata na kuanza kidomodomo chao huku wakimsema. Kwa hamaki kalameni alienda kuwafokea vikali.

“Mnacheka nini? Mnadhani sijawasikia. Kama wapenzi wenu hawawezi kuwafulia nguo mimi hufulia mpenzi wangu,” kalameni alisema.

Inasemekana demu wa jamaa huyo hakuwa karibu na jamaa alichukua fursa hiyo kumfulia nguo zake zilizokuwa chumbani.

Inasemekana kalameni aliendelea kufua nguo za mpenzi wake na kuzianika kwenye kamba zikauke.

 

 

Aanikwa hadharani na mpenzi wake wa zamani kwa kuwa ovyo kitandani

Na TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Monday, October 2  2017 at  12:21

Kwa Muhtasari

Suna, MIGORI

WENYEJI wa eneo hili, walibahatika kutazama sinema ya bure baada ya mrembo kumzomea vikali mchumba wake wa zamani.

 

Inasemekana mrembo alichukua hatua hiyo baada ya kugundua kwamba polo alikuwa akimchafulia jina kijijini.
Kulingana na mdokezi, kabla ya wawili hawa kukosana, mrembo na polo walikuwa wakijulikana kijiji kizima.

Inadaiwa kwamba baada ya kuachana, mrembo alianza kusikia hadithi mbaya mbaya zikisambaa kijijini kumhusu.

Kulingana na mrembo, baadhi ya hadithi hizo zilikuwa ni habari ambazo walikuwa wamesikilizana na polo ziwe siri yao.
Penyenye zinasema mrembo alianza kufanya uchunguzi kubaini zilikotoka habari hizo. Inasemekana muda mrefu haukupita kabla ya mrembo kugundua kwamba mdaku alikuwa mchumba wake wa zamani.

Duru zinasema mrembo alifululiza moja kwa moja hadi kwa polo. “Shida yako ni gani. Si mimi nilikataa mambo yako. Mbona unatembea ukiniharibia sifa,” kipusa alimkaripia polo.

Inadaiwa kuwa polo alibaki mdomo wazi. “Hadithi zote nimezipata. Tangu lini nikawa bure kitandani. Tulipokuwa wachumba ulikuwa ukirina asali kila wakati bila kulalamika.

Leo hii unatembeza habari kinyume. Kweli nyani haoni kundule,” mrembo alizidi kumzomea polo. Aliendelea kubaki kimya tu!.

“Huyu jamaa anatembea akidai eti mimi napenda kula sana. Ni lini nimekuja kwako ukaninunulia hata soda pekee? Nikome kabisa,” mrembo alimshtumu polo.

Inasemekana polo aliamua kuondoka ili kuepa aibu na kumuacha mrembo pale.

“Umesahau kuwa ni mimi nilikuacha. Sema ukweli. Ni wewe ulikuwa ovyo kitandani ndiposa nikaamua kutafuta mwingine,” mrembo alimzomea polo huku vicheko vikitawala angani.

 

 

Amlipa kimada laki moja asitoboe siri

Na DENNIS SINYO

Imepakiwa - Saturday, July 8  2017 at  12:07

Kwa Muhtasari

BUTULA, BUSIA

JOMBI wa hapa alilazimika kutoa zaidi ya Sh100,000 kwa mpango wake wa kando kumshawishi asimharibie ndoa yake.

 

Inasemekana jamaa huyo alikuwa ameweka kimada licha ya kuwa na mke nyumbani na watoto watatu ambao walikuwa wakimtegemea.

Hali hiyo ilimlazimu kumtafutia mwanadada huyo nyumba mbali na kwake ili asikutane na mkewe. Kulingana na mdokezi, kipusa huyo alikuwa akinunuliwa kila kitu na jamaa huku akiahidiwa kujengewa boma.

Penyenye zinadai jamaa alianza kumhepa demu huyo alipogundua kwamba alitaka kuwa mke wake. “Nimechoka kuishi pekee yangu hapa mjini, kama hutaki kunipeleka nyumbani kama mkeo, nitafutie makazi yangu niishi,” kipusa alimwambia jamaa huyo.

Kusikia hivyo, jamaa alilipuka kwa hasira. “Kama hutaki kuishi hapa, shida ni yako. Sina mpango wala pesa za kukunulia shamba popote!’alifoka jamaa.

Kipusa huyo alimuonya jamaa kwamba alikuwa akicheza na moto na angejuta.

“Demu alisema alikuwa tayari kumkabili mke wa jamaa ili ukweli ubainike. Aidha, alidai kwamba iwapo jamaa hakuwa na haja ya kumuoa, alikuwa tayari kumwanika katika vyombo vya habari.

“Ulidhani singejua mkeo, ninamjua na nitahakikisha kwamba amejua kila kitu, hata wanahabari pia watakutafuta na kukuanika wazi,” alisema kipusa huyo.

Inasemekana jamaa alishtuka na kulazimika kumpa mwanadada huyo zaidi ya Sh100,000 ili asidhuhutu kumharibia ndoa yake.

Yasemekana kwamba mwanadada huyo alihama mara tu alipokabidhiwa hela hizo. Jamaa aliyeonekana kuvunjika moyo alidai kwamba alikuwa amepata pigo na funzo la mwaka akiapa kuachana na mipango ya kando.

 

 

Pasta asahau Biblia kwa hawara baada ya kuonjeshwa asali

Na CECIL ODONGO

Imepakiwa - Tuesday, May 30  2017 at  15:36

Kwa Muhtasari

KAMKUYWA, BUNGOMA

PASTA wa mji huu alijipata kwenye kona mbaya alipoenda kutoa huduma ya maombi kwa nyumba ya mwanamke moja bila kufahamu kwamba alikuwa hawara.

 

Inasemekana kwamba mwanamke huyo alijifanya mgonjwa na kwa kuwa pasta huyo alikuwa akitoa huduma hiyo kutoka nyumba hadi nyingine alikubali ombi lake bila kujua alikuwa na nia mbaya.

Penyenye ziliambia meza ya dondoo kwamba pasta aliingia nyumba hiyo na kukaribishwa kwa mapochopocho na vinywaji.

Alipomaliza kula jamaa alitekwa na usingizi mnono na alipozinduka alijipata uchi kitandani kando ya mwanadada aliyedai alikuwa mgonjwa.

Inasemekana alivaa nguo zake haraka na kuondoka bila kuongea na mwanamke huyo hata akasahau Bibilia yake.

 

 

Pasta amramba kofi muumini mpenda anasa kwa kusinzia

Na KIMANI wa NJUGUNA

Imepakiwa - Tuesday, May 30  2017 at  15:31

Kwa Muhtasari

MWEA, KIRINYAGA

KASISI wa kanisa moja eneo hili aliwaacha wafuasi vinywa wazi alipomtimua muumini aliyesinzia alipokuwa akihubiri neno la Mungu.

 

“Kalameni aliyehusika anajulikana kwa kupenda anasa za kila aina na hasa ulevi wa kupindukia,” alisema mdokezi. Mkewe kalameni ni mcha Mungu na kiongozi wa kanisa na wazee walisisitiza ni lazima mumewe awe akihudhuria ibada kwa sababu ya cheo cha mkewe.

“Jamaa hangetaka mke wake akose cheo na akaamua kuwa akiandamana naye kanisani,” akaeleza mdokezi. Hata hivyo, jamaa alijipata kwenye kibarua kigumu kwani aliendelea kushiriki burudani vilabuni na kumfanya awe akisinzia kanisani Ibada ikiendelea.

Jamaa alihudhuria tamasha la burudani lililoporomoshwa na msanii marufu eneo hili hadi chee, alisimulia mdokezi.

Na siku iliyofuata walipohudhuria ibada, jamaa alikuwa mchovu na akalala fo fo fo na kuanza kukoroma jambo lililomfanya kasisi kukasirika. Inasemekana pasta alimuendea na kumzaba kofi lililomwamsha kalameni.

“Ikiwa unadhani kanisa ni chumba cha kulala ukichoka na kuhudumia Serrano jua kwamba mimi sivumilii upuzi kama huo,” alichemka mhubiri.

Jambo lililowashangaza waumini ni kwamba kasisi huyo alimtimua kalameni na kumuonya dhidi kukanyaga kanisani akiwa ametoka kuhudumia shetani.

Penyenye zinasema mke wa jamaa na baadhi ya waumini hawakufurahishwa na kitendo cha pasta na wakaondoka kanisani wakiteta.

Walimlaumu pasta kwa kushindwa katika kazi yake ya kuwalea waumini kiroho na kugeukia nguvu za mwili kuwakosoa.

Kikao cha wazee wa kanisa kiliandaliwa na pasta akaonywa vikali kurekebisha tabia au achukuliwe hatua za kinidhamu.

 

 

Atandikwa na sponsa kwa kunyemelea asali

Na SAMMY MURAYA

Imepakiwa - Monday, May 29  2017 at  13:08

Kwa Muhtasari

MABROS, GITHURAI

SINEMA ya bure ilishuhudiwa katika duka moja mtaani hapa kalameni alipoangushiwa mangumi mazito na buda kwa kumpata akitongoza mpango wake wa kando katika biashara aliyomwekea.

 

Yasemekana polo alizoea kumtembelea kimwana huyo katika biashara yake kumrushia mistari ya mapenzi. “Jamaa alikuwa ameonywa na kidosho huyo kwamba alifadhiliwa kuanzisha biashara na sponsa wake, lakini hakusikia la mwadhini wala la mteka maji msikitini,” alisema mdokezi wetu.

Duru ziliarifu meza ya dondoo kwamba siku ya kioja, polo alienda katika duka la mwanadada huyo kumrushia mistari ya mapenzi kama ilivyokuwa kawaida yake. Inasemekana siku hiyo kipusa hakutaka kuongea na jamaa. “Hae, nimekuja, ni muda sijakuona.” kalameni alimueleza mwanadada.

Kulingana na mdokezi, kidosho alikimya na kujaribu kumuepuka jamaa. Muda wa kuku kumeza punje ya mahindi, gari la kifahari lilifika na kuegeshwa karibu na duka hilo na buda aliyeunga akashuka.

“Wewe ndiye nasikia huwa unasumbua mke wangu?” mzee huyo aliuliza. “Ati mke wako? Miaka yako na ya mrembo huyu haiambatani,” kalameni alimjibu kwa dharau.

Kabla ya jamaa kuongeza neno, mangumi na mateke yalimshukia akaramba sakafu. “Ukijitazama kuanzia utosini hadi unyayoni unaweza kutunza mwanamke kama huyo?” aliuliza buda akihema kwa hasira.

“Huwa namkanya aache kuja hapa na humweleza mimi ni mke wa mtu lakini huwa hasikii,” alishtaki kipusa huyo.

Kalameni huyo ambaye alizidiwa na kichapo hakuwa na budi ila kuchukua gari nambari mguu niponye na kutimka kama swara huku waliotazama kioja hicho wakicheka.

 

 

Kidosho mwizi wa penzi plotini afurushwa

Na KIMANI wa NJUGUNA

Imepakiwa - Monday, May 29  2017 at  12:44

Kwa Muhtasari

RUIRU, KIAMBU

KIZAAZAA kilizuka hapa wanawake walipoungana na kumtimua mwanadada mmoja wakimlaumu kwa kuwanyakua wanaume wa wenyewe.

 

Penyenye zinasema haikuwa mara ya kwanza mwanadada huyo kulaumiwa kwa kuwanyemelea wanaume.

“Alikuwa ameolewa lakini kwa sababu ya tabia yake, alifukuzwa na mume wake na akahamia hapa,” alisema mdokezi.

Kulingana na mdokezi huyo, mwanadada huyo amejaliwa umbo na sura nzuri ambayo inadaiwa amekuwa akiitumia kuwachota wanaume wapendao uroda na kuzini nao.

“Mara tu alipohamia hapa na kupangisha nyumba yake ya kuishi, aliendelea na tabia yake ya kupenda maisha ya anasa na kuwatongoza wanaume,” alieleza mdokezi.

Kilichowaudhi wanawake wa hapa ni kuwamezea mate wanaume ambao wameoa.

Siku ya tukio, mwanamume mmoja ambaye ni jirani wa mwanadada huyo alikosa kufika kwake na vile vile, kidosho huyo hakurudi kulala kwake siku hiyo.

Ni kwa sababu hiyo mke wa jirani huyo alishuku kwamba mumewe alikuwa akijivinjari na mwanadada huyo.

Inasemekana kuwa alimshtaki mwanadada huyo kwa majirani akidai alitoweka na mumewe na alipowasili asubuhi, aliwapata majirani hao wakimngojea.

Walivamia kwake wakimlaumu kwa kuwapagawisha kimapenzi waume zao hadi wakasahau familia zao. “Kamwe hatuwezi kukubali uharibu familia zetu kwa ndumba zako tukinyamaza na leo hii utatambua sisi ni nani,” alifoka mwanamke mmoja na kuungwa mkono na wenzake.

Wanawake hao walitisha kumshambulia mwanamke huyo kabla ya kumfurusha kutoka hili. Hata hivyo, mwanamke huyo alidai hakuwa na uhusiano wa kimapenzi na mume wa mtu na kuwalaumu wanawake hao kwa kushindwa kukidhi wanaume wao kimapenzi.

 

 

Kizaazaa kipusa kupata chupi kwa sanduku la polo baada ya harusi

Na SAMMY WAWERU

Imepakiwa - Thursday, May 25  2017 at  20:39

Kwa Muhtasari

MUGOIRI, MURANG'A

KIZAAZAA kilitokea katika boma moja mtaani hapa kipusa alipotisha kumpa jamaa talaka saa chache baada ya kufunga pingu za maisha alipopata chupi ya mwanamke kwenye sanduku la nguo la polo.

 

Kalameni alikuwa amechumbia kidosho kwa kipindi cha miaka mitatu na wawili hao walikuwa miongoni mwa vijana waliokuwa mstari wa mbele kuhudumu kanisani,” akasema mdokezi.

Siku ya kuvishana pete ilikamilika na maharusi hao wakasindikizwa na wasimamizi wao. Boma lao lilijaa furaha tele kwa polo kupata mke.

Yasemekana kulingana na sheria za kanisa lao, ni lazima wasimamizi wa harusi wakeshe kwa polo wakiwatakia heri njema ya kuanza familia.

Ulipofika wakati wa kulala, jamaa na kimwana waliwaaga wageni wao na kuenda katika chumba cha kulala. Kipusa alichakurachakura chumba akitafuta vazi la kuvaa alale.

Aliingia kwenye sanduku la nguo la kalameni na dakika chache baadaye furaha kageuka karaha. “Hiyo miaka yote tuliyochumbiana nimekuwa mwaminifu kwako kumbe wewe umekuwa ukileta wanawake huku?” aliwaka kipusa akionyesha polo chupi ya mwanamke.

“Naapa mbele ya Mungu hakuna mwanamke nimewahi kuleta huku tangu tuanze kuchumbiana,” jombi alijitetea. “Kwa hivyo hii chupi ina miguu ikajiingiza kwenye sanduku lako?” kipusa aliuliza kwa hamaki.

Maji yalizidi unga mwanadada huyo aliposhikilia katu hangelala huko na wageni waliokuwepo wakataka kujua kulikoni kelele zilipochacha.

“Mmenileta kwa mzinifu, hebu tazameni nilichopata kwenye sanduku lake!” kimwana akawaonyesha ile chupi na wakasalia kinywa wazi.

Yasemekana wazazi wa polo kutoka pande zote waliarifiwa na pasta wafike boma hilo usiku kutatua suala hilo.

 

 

Afurusha walevi kwa kumkosesha usingizi

Na JOHN MUSYOKI

Imepakiwa - Thursday, May 25  2017 at  15:42

Kwa Muhtasari

KISANGA kilizuka hapa mama alipovamia kilabu kimoja usiku na kuwatimua walevi akiwalaumu kwa kumkosesha usingizi kwa kelele.

 

Mama huyo alijitoma katika kilabu hicho akibeba rungu na kuwaagiza walevi kuondoka kwenda nyumbani akisema hangevumilia kelele zao.
Inasemekana kuwa mama anaishi karibu na kilabu hicho na kila mara alilalamikia kelele za mapolo walizokuwa wakipiga hasa usiku wa manane. Siku ya kioja mama aliamua kuwafunza adabu. Aliamka usiku na kujitoma kilabuni na kuwaangushia walevi kichapo kikali.

“Mapolo walipigwa na butwaa kuona mama akiwaangushia kichapo bila huruma hali iliyowafanya kutimua mbio na kuacha muhudumu wa kilabu hicho akikabiliana na mama huyo,” alisema mdokezi.

Penyenye zaeleza kuwa mama alipata kuwa hata mhudumu wa kilabu hicho alikuwa mlevi kupindukia. Baada ya walevi kutoroka, mama alimkemea mhudumu huyo na kumpa kichapo kikali na kumuacha na maumivu.

“Utakuwa ukifunga kilabu mapema. Hakuna haja ya kupigia watu kelele kiasi hiki hadi wanashindwa kupata usingizi. Kutoka leo ambia wateja wako wapunguze kelele na usipofanya hivyo nitawachukulia hatua kali,” mama alifokea mhudumu wa kilabu. Inasemekana mama huyo aliamuru mhudumu huyo kufunga kilabu mara moja na kuondoka.

“Jombi alifanya alivyoambiwa huku akisimamiwa na mama huyo. Baada ya kilabu kufungwa, mama alirudi kwake na kulala. Kuanzia siku hiyo kelele zilikoma kwa sababu wateja hawakuruhisiwa katika kilabu hicho baada ya saa tatu usiku,” alisema mdokezi.

Mama alisema alichotaka ni haki yake ya kupata usingizi.

 

 

Aonja kofi la mkewe kwa kuzubaia kidosho

Na CECIL ODONGO

Imepakiwa - Wednesday, May 24  2017 at  15:28

Kwa Muhtasari

MUTINDWA, NAIROBI

KULITOKEA kisanga kwenye steji ya kuabiri matatu eneo hili jombi alipopigwa kofi kali na mkewe kwa kuwakodolea macho vipusa.

 

Siku ya kisanga, polo na mkewe walikuwa kituoni kuabiri gari mrembo moja mwenye sura ya kupendeza alipotokea.

Polo alimkodolea macho mwanadada huyo na akamsahau mkewe aliyekuwa akizungumza naye kwa kuwa akili yake yote ilimgandia kipusa yule.

Inasemekana mkewe alikasirika na kumwangushia kofi kali iliyomgutusha huku akimkemea vikali.

“Saa hii tunapanga mambo yetu na wewe hapa umepagawishwa na msichana. Kama sikutoshi niambie nijisort hata mimi,” mama aliwaka.

Jombi alijaribu kujitetea lakini mkewe alizidi kumkemekea hadi walipoingia kwenye gari na kuacha waliokuwa stejini wakicheka.

 

 

Kalameni ashambuliwa na kisura kwa kununulia rafiki keki

Na TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Wednesday, May 24  2017 at  15:20

Kwa Muhtasari

KENYATTA UNIVERSITY, NAIROBI

KIOJA kilizuka katika chuo hiki baada ya polo kushambuliwa na mrembo kwa kumnunulia rafiki yake keki siku yake ya kuzaliwa.

 

Inasemekana wawili hawa ambao ni wapenzi, walikutana kwa rafiki yao mmoja aliyekuwa akisherehekea siku yake ya kuzaliwa iliyokuwa ikifanyika chuoni humu.

Kulingana na mdokezi, mrembo alishangazwa na zawadi aliyokuwa amenunua polo. Inasemekana polo alikuwa amenunua keki ya kifahari sana. Kwa upande wake, mrembo alikuwa amekuja mikono mikavu.

Duru zinasema baada ya kuitazama keki hiyo kwa muda, mrembo aliamua kumuuliza polo iwapo ni yeye alikuwa ameinunua.

Inadaiwa kuwa polo alimueleza mpenzi wake kuwa aliamua kumnunulia keki kama rafiki yake wa karibu. “Wewe unajua tu vizuri huyu demu hana mchumba wa kugharimia bethdei yake. Aliniomba nimsaidie,” polo alisema.

“Babe, juzi nilikiwa na bethdei, ulininunulia zawadi ya aina gani? Mbona pia hukuninunulia keki kama hii? Ungejua vile siku hiyo niliaibika,” mrembo alianza kumkaripia polo.

Inasemekana mrembo alianza kumhesabia polo makosa aliyomfanyia tangu waanze kuchumbiana. “Hakuna haja ya kuleta fujo hapa. Acha tupange siku nije tusuluhishe mambo,” polo alimrai mrembo.

Hata hivyo kipusa alimuonya polo dhidi ya kukanyaga kwake. “Ndio nimegundua sasa hunipendi. Kwangu usikanyage hata kidogo. Mapenzi yetu acha yaishe leo. Endelea kumpenda huyu kwanza,” kipusa alimueleza polo huku akiondoka karamuni.

Polo alijaribu kumzuia mrembo asiondoke lakini akamchapa kofi. “Huyu demu ni mimi nilikutambulisha kwake. Iweje leo unadai kumpenda kuliko mimi? Endeleeni na yeye,” mrembo alidai huku akiondoka.

 

 

Jombi aacha mlo hotelini kuhepa mke na mwanawe

Na LAWRENCE ONGARO

Imepakiwa - Wednesday, May 24  2017 at  12:28

Kwa Muhtasari

Murera, RUIRU

JOMBI aliwaacha wateja katika hoteli moja eneo hili wakiangua kicheko alipoacha chakula alichoagiza na kutoroka baada ya kumuona mkewe na mtoto.

 

Inasemekana jombi alikuwa amemwambia mkewe hakuwa na pesa za kununua chakula.

Lakini ilibainika jombi alikuwa akipitia hotelini kula kabla ya kufululiza hadi kazini huku familia ikiwa na njaa nyumbani.

Majirani wake walimwarifu mkewe kuhusu tabia hiyo ambayo ilimkata maini mama watoto. Bila kupoteza muda alifululiza moja kwa moja hadi hotelini alikokuwa mumewe na kwa kweli buda alinaswa peupe akitafuna nyama na ugali.

Jamaa alipomuona mkewe alichomokea mlango wa nyuma na kutoroka.

Wateja waliokuwa hapo walishangaa mkewe alipowasimulia masaibu aliyokuwa akipitia huku mkewe akitafuna vinono hotelini.

 

 

Jombi atandikwa kofi na mke kwa kumwaga mtama

Na TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Wednesday, May 24  2017 at  12:24

Kwa Muhtasari

Masinga, MACHAKOS

KIOJA kilizuka eneo hili baada ya polo kuzabwa kofi kali na mkewe akimlaumu kwa kuwafichulia ndugu zake tabia zake.

 

Kulingana na mdokezi, ndoa ya wawili hawa ilikuwa na msukosuko mwingi sana kwani kila wakati walikuwa wakigombana.

Inadaiwa ugomvi wao ulitokana na madai kwamba kipusa alikuwa na macho ya nje. Duru zinasema polo alikuwa akipata habari kutoka kwa majirani jinsi wanaume walipokuwa wakiingia kwake akiwa kazini.

Inasemekana polo alijaribu kumuuliza kipusa iwapo madai ya majirani yalikuwa ya kweli. “Achana na hizo porojo za watu. Lakini kumbuka pia mwanamke anahitaji kutunzwa,” kipusa alimueleza polo.

Duru zinasema jibu la mwanadada lilimchoma polo rohoni. “Sasa unasema mimi sikutunzi vizuri?” polo alimuuliza kipusa. 

Inasemekana polo aliwaita ndugu za kipusa. “Nimewaita kwenye kikao hiki ili niwaeleze tabia ya dada yenu,” aliwaeleza mashemeji zake.

Kulingana na mdokezi, polo aliwaeleza mashemeji zake yote kumhusu dada yao mbele ya mkewe mwenyewe.

Penyenye zinasema baada ya polo kutoa kauli zake, mkewe alisimama na kuelekea alikokuwa polo. 

“Huyu mtu anadai eti mimi nina mipango ya kando, umewahi nipata na mmoja? Mbona unaniaibisha hivyo? mama alimkaripia polo.

Duru zinasema kabla ya polo kujibu swali, kipusa alimzaba kofi moja kali sana lililomuacha akibabaika. “Wuuui. Ameniumiza,” polo alilia.

Inasemekana kipusa alikula kona huku akiwaacha ndugu zake wakimpa polo huduma ya kwanza. 

“Na akipona mwambieni ujinga ndio mimi sipendi. Yeye hata kunitunza hawezi. Halafu ananiaibisha hadharani eti mimi namcheza. Hata yeye acha apate aibu kidogo,” kipusa alisema huku akienda zake.

 

 

Jombi auza bidhaa za nyumba na ploti ili aponde raha

Na TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Monday, May 22  2017 at  18:23

Kwa Muhtasari

AKIRIAMET, TESO

KALAMENI mmoja kutoka eneo hili aliwashangaza wengi alipouza ploti ili apate hela za kuponda raha.

 

Inasemekana polo alipenda sana maisha ya anasa na kila wakati akipata pesa alishinda baa akilewa na vidosho na kula nyama choma.

Duru zinasema baada ya kuuza kila kitu kwa nyumba, polo aliamua kuuza ploti.Inasemekana aliamua kuzungumza na mama pima ili waweke mkataba.

Inadaiwa polo alimueleza mwenye baa amruhusu awe akinywa kiwango fulani cha pombe pamoja na kula kilo moja ya nyama choma kila siku.

Kulingana na mdokezi, mkataba huo ulikuwa uchukue mwaka mmoja ambapo inakisiwa kuwa pesa ambazo polo alikuwa ametumia zilitoshana na bei ya ploti yake.

Inasemekana mwenye baa alikubaliana na polo na wakaweka sahihi kwenye mkataba. Penyenye zinasema habari hizi ziliwaacha wengi midomo wazi.

“Mtu anawezaje kupeana ploti kwa sababu ya nyama na pombe jamani! Huku ni kurogwa,” mtu mmoja alisikika akishangaa.

Hata hivyo jamaa hakujali akisema ploti ni yake na alifanya uamuzi peke yake.

 

 

Aliyepoteza mchujoni pia apoteza msupa

Na NICHOLAS CHERUIYOT

Imepakiwa - Monday, May 22  2017 at  18:18

Kwa Muhtasari

KERICHO MJINI

MASAIBU ya polo aliyepoteza katika kura za mchujo hivi karibuni yalizidi kuongezeka kisura mpenzi wake wa kando alipomtema.

 

Inasemekana kuwa jamaa alikuwa akiishi mji huu na demu huyo licha ya kuwa ana mke na watoto ushago.

Kipusa alikuwa akipewa raha ya kipekee na polo hadi juzi alipofilisishwa na kampeni.

“Demu alivumilia wakati wa kampeni akiamini polo akishinda maisha yatakuwa shwari. Mambo yalienda kombo polo alipobwagwa kwenye mchujo.

Demu alimwamuru asimtembelee tena. Alimwambia akikanyaga kwake angekiona cha mtema kuni,” mdaku akaeleza.

Polo alitamauka zaidi na kuelekea kwa mkewe mikono mitupu.

 

 

Mama amshtaki polo kwa kumnyima asali

Na LEAH MAKENA

Imepakiwa - Monday, May 22  2017 at  18:05

Kwa Muhtasari

Soko Mjinga, THARAKA NITHI

MAMA wa hapa alishangaza wanakijiji kwa kumshtaki mumewe kwa wazee wa jamii akidai alikataa tendo la ndoa alipofika nyumbani baada ya kuwa mbali naye kwa zaidi ya miezi mitatu.

 

Kulingana na mdokezi, jamaa huyo alikuwa akifanya biashara zake maeneo mbali mbali na juzi alifika nyumbani kutembelea familia yake.

Duru zasema kuwa jombi alipata udaku kwamba jirani alikuwa akimnyemelea mkewe.

“Haikuchukua muda mrefu kwani jamaa alidokezewa yaliyokuwa yakijiri nyumbani na akaapa kumpa mama ‘adhabu’,” alisema mdokezi.

Inasemekana kuwa polo alipowasili nyumbani, alipunguza mazungumzo na mkewe na hakushughulika na tendo la ndoa. Mkewe alishuku mumewe alikuwa amebaini mienendo yake ya kula fuska na jirani na akabuni mbinu za kujitakasa.

Hapo ndipo alipofika mbele ya baraza la wazee na kuangua kilio akidai mumewe alimtesa kwa kuikataa asali yak.
Juhudi za wazee hao za kuwaunganisha ziliambulia patupu kwani polo aliapa kutolala na mke wake tena akisema hakutaka kuambukizwa maradhi.

Alisema alikuwa na habari mkewe alikuwa akishiriki mipango ya kando na jirani.

Yasemekana kuwa baada ya wiki moja, jamaa alirejea mjini na kumuacha mkewe mashakani kwani hakujali kutafuta jawabu la tatizo hilo. Minong’ono yasema kuwa mama aliamua kurejea kwao bila kufurushwa akisema mumewe alikosa kumtimizia haja zake.

“Mama alisingizia kuwa mumewe alikuwa hajali hisia zake japo wakazi walifahamu ukweli. Walimlaumu mama huyo kwa kumsaliti mumewe ambaye ana bidii ya kufanya kazi ili familia yake isiteseke,” alisema mdokezi.

Hakuna aliyejua iwapo polo alijipatia mke mwengine au la.

 

 

Kioja wasanii wawili kupigania steji ya magari

Na CORNELIUS MUTISYA

Imepakiwa - Sunday, May 21  2017 at  14:02

Kwa Muhtasari

MACHAKOS MJINI

WAKAZI wa mji huu juzi waliwaonya wasanii wawili walio na mazoea ya kuzozania sehemu ya kituo cha magari wanayotumia kuwatumbuiza mashabiki.

 

Kulingana na mdokezi, msanii mmoja ambaye kwa kawaida huwa anatumbuiza wananchi katika steji ya magari mjini hapa alikosa kufika kwa wakati na msanii mwingine alipofika alianza kutumbuiza hadhira.

Penyenye zaarifu kuwa, ilipotimu saa tano hivi za asubuhi, msanii wa pili alifika katika uwanja huo akiandamana na kikosi chake na akapata uwanja umechukuliwa na msanii mwingine.

Alipandwa na hasira za mkizi na kuanza kumtusi mwenzake huku akimlaumu kwa kuingilia himaya yake ya kutumbuiza mashabiki na kuuza kanda zake.

“Nimekuwa nikitumbuiza wananchi kwa miaka mingi hapa. Mbona sasa umeanza kuniingilia?’’ alilalamika msanii huyo.

Inasemekana kwamba, msanii wa kwanza alianza kujitetea akisema kwamba hakuwa na nia mbaya kwa kuhubiria injili katika uwanja huo maana hata naye alikuwa na haki ya kufanya hivyo kwa sababu alikuwa amelipa ada inayostahili.

Hapo ndipo msanii wa pili alipomparamia mwenzake mithili ya simba marara na kumkwaruza kwa kucha zake usoni kabla ya wakazi kuingilia kati ya kuwatenganisha kisha wakawaonya wakome kuzozania uwanja kila mara.

 

 

Kipusa adai malipo kwa kuishi na jombi

Na TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Sunday, May 21  2017 at  13:56

Kwa Muhtasari

SIRISIA, BUNGOMA

WENYEJI wa eneo hili walibahatika kutazama sinema ya bure kipusa alipomlazimisha polo kumlipa fidia kwa muda aliokaa naye.

 

Inasemekana kipusa alikasirishwa na hatua ya polo ya kumuoa mke wa pili licha ya kukaa naye kwa miaka mingi.

“Nimevumilia kukaa na wewe miaka hiyo yote kwa taabu nyingi na mambo yanapoanza kuwa mazuri, unaamua kuoa mke mwingine. Wewe ni mwanamume wa aina gani? Ukora ndio mimi sipendi,” kipusa alimkaripia polo.

Penyenye zinasema polo alikuwa amepanga kuoa mke wa pili kwa siri.

Wakati haya yote yakifanyika, duru zinaarifu polo alikuwa ametulia tu bila wasiwasi wowote. “Mimi ninarudi kwetu. Tulipooana haukuwa hivi. Nimekulisha na kukulinda kama mtoto mdogo. Watoto wawili nimekuzalia. Lazima unilipe muda huo wote nimeishi na wewe,” kipusa alimueleza polo.

Inadaiwa kuwa polo aliposikia neno kulipa, alipigwa na butaa. “Eti nikulipe nini? Nani amekufuza hapa?” alimuuliza kipusa.

Inasemekana kipusa alianza kumhesabia polo mambo yote aliyomfanyia na kudai malipo.

Inadaiwa kipusa alianza kuvipanga vitu vyote alivyodai alivinunua. “Acha nikwambie hii nyumba tulipooana ilikuwa na godoro peke yake. Hivi vyote ni mimi nilinunua kwa jasho langu. Naenda navyo,” kipusa alimueleza polo.

Duru zinasema polo alianza kujitetea lakini maji yalikuwa yameshamwagika. “Kabla sijaondoka hapa, lazima utoe fidia ya miaka yote nimeishi nawe,” kipusa alimshurutisha jamaa.

Kulingana na mdokezi, majirani wa polo walibaki kutazama tu sinema kwa mbali.Inasemekana kipusa alimpa polo muda wa saa tatu awe ametoa hela alizohitaji kama fidia.

 

 

Akataa mlo baada ya kusikia jirani 'aliokoa jahazi' kwake

Na LAWRENCE ONGARO

Imepakiwa - Thursday, May 18  2017 at  18:20

Kwa Muhtasari

KALAMENI aliyekataa kumpatia mkewe pesa za kununua chakula alikasirika kusikia ya kwamba mwanamume jirani yake aliokoa jahazi.

 

Penyenye zasema kwamba jamaa alimnyima mkewe pesa za kununua chakula akisema alikuwa amesota na hakutaka kusumbuliwa.

Hata hivyo, kalameni jirani aliyezoea kuwasiliana na mkewe, alisikia wawili hao wakizozana kuhusu pesa.

Inasemekana kuwa jamaa aliporejea kutoka kazini jioni alipata ametayarisha ugali na nyama na akashangaa alikotoa pesa. Bila kumficha alimwarifu wazi kuwa ni jirani yao aliyeokoa jahazi kwa kumpatia Sh500 akanunua chakula.

Majibu hayo yalimkasirisha jamaa aliyekataa kula chakula hicho kisha akaondoka kujiunga na marafiki zake kutazama mechi ya soka katika baa iliyo karibu na kwake hadi usiku wa manane.

 

 

Polo achemka kisura kumrushia mistari

Na SAMMY WAWERU

Imepakiwa - Thursday, May 18  2017 at  18:04

Kwa Muhtasari

KIAMBU ROAD, KIAMBU

SINEMA ya bure ilishuhudiwa kwenye basi linalohudumu barabara hii kalameni alipozusha akiteta kuwa kimwana aliyeketi kando yake alikuwa akimkatia ilhali ana mke.

 

Yasemekana jamaa aliabiri matatu hiyo jijini Nairobi kuelekea Kiambu naye kidosho aliingia baadaye kidogo na kuketi kando yake.

Duru zaarifu kwamba gari hilo lilipojaa na kuanza safari, mwanadada alivunja kimya kwa kumsalimia jamaa, “Umeshindaje baba? Umevalia nadhifu kweli,” kidosho alianza.

“Nimeshinda salama nashukuru,” mzee alijibu. Kulingana na mdokezi, mwanadada huyo aliendelea kuongea huku kalameni akionekana kutotaka mazungumzo.

“Inaonekana una mke anayekujali mzee. Hata hivyo, nikipata fursa ya kuolewa nitamjali mume wangu ili asiwe na mpango wa kando. Hata wewe naweza kukufanyia makuu na matamu,” kipusa alimweleza jamaa akimgusa mikono.

“Hei, kwani hili gari huwa mnabeba abiria wa aina gani wasiowapa abiria wengine amani?” jamaa alifoka.

“Huyu mwanamke amekuwa akinizungumzia tangu nilipoingia na anaonekana kuwa na mambo mengine, hajui mimi nina mke na watoto?” aliwaka kila mmoja akionekana kushangazwa na tukio hilo.

Inasemekana jamaa alichemka akisema kuwa yeye ni mzee wa kanisa aliyeheshimika kanisani na kijijini. “Mimi nina heshima zangu si tu kijijini bali pia kanisani.

Wewe mwanadada unanichukulia vipi ukisema niwe mpango wako wa kando?” kalameni alipaza sauti. Mwanadada huyo aliaibika kiasi kwamba alilazimika kushuka.

“Kweli kuna watu wasio na adabu, yaani amekosa mume aanze kunyemelea waume wa wengine?” aliuliza mama mmoja na kusababisha abiria wote kuangua kicheko.

 

 

Ashindwa ampe mke yupi zawadi aliyopewa na rafikiye

Na DENNIS SINYO

Imepakiwa - Wednesday, May 17  2017 at  13:20

Kwa Muhtasari

Mosoriot, NANDI

MZEE mwenye wake wawili alitokwa na kijasho aliposhindwa ni mke yupi wa kumpa zawadi aliyotunukiwa na rafiki yake.

 

Jamaa huyo alikuwa ameandamana na wake wawili kwenye sherehe aliyoalikwa na rafiki yake wa dhati.

Kulingana na mdokezi, wake hao walikuwa wakigombana mara kwa mara wakiwa nyumbani. Walipowasili kwenye sherehe hiyo, waliketi karibu na mumewe licha ya uhasama wao wa muda mrefu.

Kabla ya kutamatisha sherehe, mwenyeji wao alianza kuwatuza wageni wake aliodai walikuwa wamesimama naye kwa miaka mingi.

“Jamaa aliitwa kupatiwa blanketi kama zawadi. Mke wake wa kwanza alimfuata kwenye jukwaa naye mke wa pili akaingiwa na wivu na kumfuata pia. Alipopewa zawadi yake, jamaa huyo alishindwa ni mke yupi wa kumpa kwani wote wawili walikuwa wamesimama na yeye pamoja,” alisema mdokezi.

Inaarifiwa wanawake hao walikuwa wamenyoosha mikono kupokea zawadi hiyo ila jamaa akahisi kwamba angesababisha balaa kama angempa mmoja na kumwacha mwingine.

Wageni waliokuwa wameketi walitazama kioja hicho kwa muda kabla ya mwanaume huyo kuamua kushikilia zawadi hiyo mwenyewe mkononi hadi alipotoka kwenye jukwaa.

 

 

Mzee wa kanisa ajuta kuonja tunda haramu

Na LEAH MAKENA

Imepakiwa - Wednesday, May 17  2017 at  13:12

Kwa Muhtasari

MACHAKOS MJINI

POLO wa hapa alipata aibu ya mwaka pale ilipobainika kuwa alivamiwa na kuadhibiwa baada ya kumfumaniwa akichovya asali kutoka mzinga wa mwanamume mwingine na wala hakuwa amepata ajali jinsi alivyodai.

 

Duru zasema kuwa jamaa huyo alikuwa mzee wa kanisa japo alikuwa akiwamezea mate akina dada licha ya kuwa na mke na watoto sita.

Inasemekana kuwa jamaa alianza kunyemelea mama mmoja kanisani ambaye mumewe alikuwa akifanya kazi mbali na nyumbani.

Minong’ono yasema kuwa wawili hao walianza kurushana roho kwenye lojing’i na baada ya muda mama alianza kumualika kwake nyumbani.

Kulingana na penyenye za mtaa, jirani mmoja alimpigia simu mume wa mwanamke huyo kumuarifu jinsi mkewe alivyokuwa akigawa asali. Hapo ndipo jamaa alipanga safari ya ghafla na kufika kwake usiku wa manane.

Yasemekana kuwa vuta nikuvute ilishuhudiwa pale mama alipodinda kufungua mlango. Hata hivyo, kwa kuhofia kuvutia umati, jamaa aliufungua na kuanza kumenyana na mwenye boma.

“Wawili hao walimenyana nusura mla vya watu auawe baada ya kukabwa koo lakini alinusurika na kuponyoka akiwa na majeraha mabaya yaliyomlazimu kulazwa hospitali kwa muda,” alisema mdokezi.

Polo alikuwa akihadaa washiriki waliofika hospitalini kumjulia hali kwa mara ya kwanza kuwa alivamiwa na wakora. Hata hivyo, mambo yalianikwa wazi mume wa mama huyo alipowaelezea washiriki jinsi alivyompata jamaa huyo akila uroda na mkewe katika kitanda chao cha ndoa.

Inasemekana baada ya kupona, jamaa hakukanyaga kanisani huku mke aliyezini naye akiamua kurudi kwa wazazi wake katika kaunti jirani.

 

 

Buda achemka kufumania mkewe kilabuni na mapolo

Na TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Tuesday, April 11  2017 at  15:16

Kwa Muhtasari

ZIMMERMAN, NAIROBI.

KIZAAZAA kilizuka hapa polo alipomzaba mkewe makofi makali baada ya kumpata ndani ya kilabu akiketi kati kati ya makalameni akitazama mpira. Inasemekana mkewe alikuwa amekamata chupa ya pombe mkononi.

 

Kulingana na mdokezi, polo alikuwa akirejea nyumbani kutoka kazini aliposikia kelele zisizo za kawaida kilabuni na akaamua kuingia ndani kushuhudia kilichokuwa kikiendelea.

Kulingana na mdokezi, polo alipotupa jicho katikati ya makalameni, hakuamini macho yake alipomuona mkewe akiwa katikati ya makalameni watano.

Penyenye zinasema kipusa alikuwa na furaha nyingi sana kuwa katikati ya makalameni wale. Kulingana na mdokezi, timu aliyoshabikia kipusa ilifunga bao.

Kipusa aliruka juu huku mkononi akishikilia chupa ya pombe. Inasemekana polo alienda moja kwa moja na kumuinua kipusa juu. “Nani kakuleta hapa?” polo alimuuliza kipusa huku akimkodolea macho.

Duru zinasema kipusa alibaki mdomo wazi. “Unafanya nini hapa?” polo alizidi kumuuliza kipusa ambaye hakujibu maswali ya polo.

Inasemekana kipusa aliachilia chupa ya pombe na ikaanguka chini huku jamaa akimzaba kipusa makofi.

“Tafadhali usinichape tena. Ni mara yangu ya kwanza kuja huku,” kipusa alimrai polo. Inasemekana polo aliendelea kumzaba kipusa makofi.

“Huna aibu hata kidogo. Juzi uliniambia uliacha ulevi, hiyo chupa ilikuwa na sharubati ama maji ndani?” polo alimuuliza kipusa huku hasira zikizidi kumpanda.

Penyenye zinasema kila wakati jamaa akienda kazini, mkewe alikuwa akishika njia kuwatafuta marafiki zake.

“Leo hana bahati. Acha apewe adabu. Mwanamke mzima kila wakati kufuatana na wanaume!” sauti ya jamaa mmoja ilisikika ikisema.

 

 

Landilodi mashakani kwa kutupa chambo plotini

Na JOHN MUSYOKI

Imepakiwa - Wednesday, March 15  2017 at  13:32

Kwa Muhtasari

NGETANI, Masinga

KIOJA kilitokea sehemu hii landilodi alipokabiliwa vikali na wapangaji na mkewe kwa tabia ya kunyemelea wake wa watu plotini.

 

Siku ya kioja, landilodi alipatikana katika chumba cha mwanamke mmoja mpangaji akimrushia mistari ya mapenzi. Hata hivyo, juhudi zake ziliambulia patupu mkewe alipofika kwenye ploti huku akibeba upanga na kufoka kwa ukali.
“Unafanya nini katika nyumba ya mwanamke.

Umekuwa kahaba? Leo umepatikana na lazima nikupe funzo,” mke wa jamaa alifoka na kuingia chumbani.
Wakati huo jamaa alijawa na hofu tele na kuanza kutetemeka ungedhani alikuwa ameugua maradhi ya kifafa.

Inasemekana mkewe alianza kuwakemea vikali. “Wewe ni mwanamke sampuli gani unamchukua mume wangu na kumfanya mumeo.

Nitawaonyesha kilichomtoa kanga manyoya,” mama alianza kumpokeza mwanamke kichapo huku jamaa akipata nafasi ya kuhepa.

Jamaa alipotoka nje, alipata mlango wa ploti ukiwa umefungwa kwa kufuli kubwa na baadhi ya wapangaji wakiwa wameshika fimbo nzito tayari kumkabili mwizi wa mapenzi.

Penyenye zinasema kati ya wapangaji hao alikuwemo mume wa mwanamke aliyekuwa alipokezwa kichapo chumbani.
Kwa hasira walimrukia na kuanza kumtandika jamaa kisanga ambacho kilivutia watu wengi akiwepo pasta.

Vita hivyo, vilizimwa baada ya Mtu wa Mungu kuingililia kati na kuwatenganisha. “Acheni kupigana nina ujumbe kwenu,” pasta alisema.

Ni katika hali hiyo pasta alipowahubiria na kuwaomba kudumisha amani. Hata hivyo, landilodi alipiga magoti mbele ya mtumishi wa Mungu huku akikiri makosa yake. Baadaye pasta aliwaombea wote na kuwaambia uzinifu ni dhambi.

 

 

DONDOO: Kimada na mama boi wapapurana hadharani

Na TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Thursday, March 2  2017 at  15:08

Kwa Muhtasari

OL KALOU, Laikipia

KIZAAZAA kilizuka eneo hili baada ya kidosho kumvamia mke wa polo akimlaumu kwa kumzuia mumewe kumuoa mke wa pili.

 

Kulingana na mdokezi, kidosho alikuwa na uhusiano wa kimapenzi na polo. Inasemekana polo alikuwa amemuahidi kidosho kuwa atamuoa awe mke wake wa pili.

Duru zinasema kidosho alipoona kuwa polo alikawia sana kutekeleza ahadi yake ya kumuoa, aliamua kumkumbusha. “Nakumbuka ulikuwa umeniahidi kuwa mwezi huu tutaishi pamoja. Ninapokuona ni kama huna dalili zozote,” kidosho alisema.

Inasemekana kuwa polo alimueleza jinsi alivyozomewa na mke wake nyumbani. “Mimi hata sijui ni nani alimuambia mama boi eti napanga kukuoa. Amenizomea sana,” polo alimueleza kidosho.

Kulingana na mdokezi, polo alimueleza kidosho awe na subira hadi mkewe atakapotulia. “Kwani huyo mwanamke ndiye hukuamlia cha kufanya?” kidosho alimuuliza polo kwa hasira.

Inasemekana kidosho alielekea hadi kwa boma la polo na kuanza kumshambulia mkewe kwa maneno. “Wewe una shida gani? Kama humlindi bwana wako vizuri acha kumpa masharti,” kidosho alimuonya mke wa jamaa.

Duru zinasema mama alimuonya kidosho aachane na mumewe kabisa. “Acha ujinga. Nani alikuambia simlindi vizuri bwanangu? Porojo sitaki. Kwenda huko. Sikutaki katika hili boma,” alimzomea kidosho.

Kulingana na mdokezi, wawili hao walianza kurushiana matusi huku majirani wakibaki kutazama sinema ya bure. “Upende usipende lazima nitaolewa katika hili boma. Huna uwezo wa kumzuia mumeo kuoa,” kidosho alifoka.

Habari zilizotufikia zinasema karibu wawili hao wakabane koo. “Sitaki usaidizi wowote kutoka kwako,” mama alimuonya kidosho.

 

 

Jombi na mkewe wagongana kilabuni kila mmoja akiwa na mpango wa kando

Na MAGDALENE WANJA

Imepakiwa - Monday, October 10  2016 at  12:44

Kwa Muhtasari

FREE AREA, Nakuru

Kizaazaa kilizuka katika baa moja eneo hii baada ya jamaa na mkewe kukutana kila mmoja akiwa na mpango wa kando.

 

Kulidaiwa kua kuwa jamaa alimuaga mkewe na wanawe akisema anakwenda seminari ya kiikazi siku tatu na alimpigia mkewe simu jioni hio akidai alifika salama.

Hakufahamu kuwa jombi hakuwa amesafiri popote bali alikuwa amekodisha chumba katika baa moja hapa mjini alikoishi na mpenzi wake wa zamani.

Jamaa alikua akimpigia mkewe simu kumjulia hali ,na alipogundua mkewe alikuwa ameingia boksi, aliamua kumpeleka mpenzi wake matembezi ya jioni na  baadaye wakarudi ndani ya baa na kuagiza mvinyo.

Kulingana na mdokezi, mkewe naye alimpigia simu mpenzi wake wa zamani wakutane wajiburudishe akilini akijua mumewe hayuko karibu.Baada ya kutaniana kwa muda, wawili hao walikubaliana wakutane katika baa ambayo jombi na kimada wake walikuwa wakijivinjari.

Haikuchukua muda kabla mama huyo kufika pale na kuelekea ndani ya baa walimokuwa mumewe na mpango wake wa kando na kuagiza vinywaji.

Walipokuwa wakinywa na kupiga gumzo macho ya mama huyo yalikutana ana kwa ana na mumewe na akalipuka kwa hasira.

“Hapa ndio seminari?’’ mama alianza kufoka huku akipandWa na hasira “Na huyu ni nani?” mumewe naye akamuuliza mkewe.

Badala ya kupeana majibu mke alimrukia mpango wa kando wa mumewe naye mumewe akamurukia kalameni aliyekuwa na mkewe.

Wahudumu wa baa walilazimika kuingilia kati kabla purukushani hiyo kusababisha hasara katika baa hiyo.Penyenye zinasema huo ndio ulikuwa mwisho wa ndoa ya jamaa na mkewe.

 

 

Polo watwangana kwa sababu ya githeri

Na TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Monday, September 26  2016 at  06:58

Kwa Muhtasari

Makalameni waliokuwa kazini hapa Zimmerman waliwashangaza wapita njia baada ya kupiganana wakizozania githeri.

 

ZIMMERMAN, Nairobi

MAKALAMENI waliokuwa kazini hapa waliwashangaza wapita njia baada ya kupiganana wakizozania githeri.

Makalameni hao ambao ni waashi waliokuwa wakijenga ghorofa moja mtaani humu, walianza kutwangana makonde baadhi walipowamalizia wenzao githeri.

Inasemekana kuwa baadhi ya makalameni walikasirishwa na hatua ya mapolo wenzao kutangulia kwa siri kwa mama mmoja aliyekuwa akiwaandalia chakula na wakala kila kitu.

Duru zinaarifu kuwa mapolo waligundua chakula kilikuwa kimemalizwa na wenzao baada ya kufika kwa mama huyo huku njaa ikiwakeketa.

“Wenzenu wamekuwa hapa wakala kila kitu. Waliniambia kwamba nyinyi leo hampo kazi,” mama aliwaambia mapolo.

Mapolo hao walishangaa jinsi wenzao walivyotoroka kwenda kula bila kuwaarifu.

“Hawa jamaa kwani walikuwa na njama gani? Wanawezaje kutumalizia chakula? Leo watakiona,” polo mmoja aliapa huku akiwaeleza wenzake waende kuwatafuta makalameni.

“Nyinyi mnaezaje kula githeri yote?” polo alimuuliza mwenzake kwa hasira.

Inasemekana kuwa yule jamaa aliyeulizwa alianza kucheka tu. “Sasa unacheka na nani?” polo alimuuliza mwenzake huku akimpa kofi.
Inasemekana wawili hao walianza kutwangana huku wale waliotangulia kula wakimsaidia mwenzao.

Kulingana na mdokezi, makalameni waliokuwa na njaa pia walijiunga na mwenzao kuwapa wenye shibe adabu.

Ujenzi wasitishwa

Duru zinaarifu kuwa shughuli za ujenzi zilisitishwa kwa muda.

“Ukora sisi hatutaki. Ulafi mtaacha,” makalameni waliokosa githeri waliwaeleza wenzao huku wakiwalemea kwa nguvu.

Habari zilizotufikia zinasema iliwabidi wapita njia waingilie kati ili kusuluhisha mgogoro baina ya mapolo.

“Sisi tuliona wamechelewa sana. Tukaamua kwenda kula,” mapolo walianza kujitetea.

Kulingana na mdokezi, ujira wa mapolo wa siku hiyo ulipunguzwa kama njia moja ya kuwapa wote adabu.

Dondoo za Hapa na Pale ni visa vinavyojiri kila siku sehemu tofauti nchini na kimataifa. Tuma habari kwa:dondoo@ke.nationmedia.com / taifa@ke.nationmedia.com au swahilihub@ke.nationmedia.com

 

 

Jombi amtoroka 'mpango wa kando' ndotoni uchi

Na TONY NYONGESI

Imepakiwa - Sunday, September 4  2016 at  18:37

Kwa Muhtasari

KANGEMI, Nairobi

WAKAZI wa hapa walishabikia kisa cha kushangaza jombi alipochomoka nyumbani uchi wa mnyama akiwa kwenye ndoto akidai alikuwa akikimbizwa na mpango wa kando.

 

Jamaa ambaye huchapa vinywaji wikendi  aliamua kulala mapema ili kuepuka kuchelewa kazini kumbe alikuwa akialika mkosi uliomweka mashakani.

Ilipotimia saa tatu usiku, jombi ambaye kawaida  hulala bila mavazi aliangua kilio usingizini akitaja jina la mpango wa kando.

“Wewe  unanihangaisha kwa nini na nilikuwa nimekulipa? Mbona wataka kunikatakata Jessi na nimegharamia kila kitu?” alilia jombi kwa sauti ya juu akiwa usingizini.

Mkewe na wanawe waliokuwa wakiandaa chakula cha jioni, waliingiwa na wasi wasi na  ghafla bin vuu, jombi alichomoka kwenye chumba cha kulala na kutoka nje mbio akiangua kilio na kumtaka Jessi amwachilie.

“Wewe Jessi, ukiendelea hivi sitarudi hapa tena,” jombi alipiga kelele huku akitembea nje ya ploti. Ajabu ni kwamba wakati huu wote, kalameni alikuwa amevalia chupi bila shati wala kaptula ya kulala.

Kilio cha mkewe kilifuata  huku akitaka kumjua Jessi alikuwa nani.

Inasemekana kuwa mama alizuiwa kumhangaisha mumewe kwani alielezwa na baadhi ya watu kwamba si vyema kumsumbua mtu akitembea akiwa usingizini kwa sababu anaweza kunyakuliwa na mashetani.

Kulingana na mdokezi wetu, mzee alizunguka nje ya ploti na ajabu ya Musa, alirudi nyumbani na kujilaza kitandani huku akiendelea kukoroma.

Dakika chache baadaye aliamushwa na mkewe akitaka kujua Jessi alikuwa nani.

“Leo nimejua kimada wako ni Jessi na lazima utaniambia ni nani na alikufanyia nini. Sitaishi kwa hofu kila mara namna hii,” alichemka kwa hasira mama huku jombi akijitia hamnazo.

 

 

Seremala ala makofi kwa kumtamani kidosho

Na SAMMY WAWERU

Imepakiwa - Tuesday, August 30  2016 at  09:18

Kwa Muhtasari

Kioja kilitokea kwenye matatu moja inayohudumu eneo hili la Wang'uru jombi alipoangushiwa kichapo kikali na buda kwa kukatia mwanadada akiahidi kumfungulia biashara.

 

WANG'URU, Kirinyaga,

KIOJA kilitokea kwenye matatu moja inayohudumu eneo hili la Wang'uru jombi alipoangushiwa kichapo kikali na buda kwa kukatia mwanadada akiahidi kumfungulia biashara.

Minong’ono inaarifu kuwa polo ni seremala mtaani hapa.

Siku ya sinema, kalameni alikuwa akienda kwa mteja wake akiwa amebeba vifaa vyake vya kazi.

Kipusa mmoja aliingia kwenye matatu akiandamana na baba yake ingawa waliketi katika viti tofauti.

“Kidosho aliketi karibu na polo naye baba akaketi nyuma yao,” alisema mdokezi aliyesimulia kuwa jamaa alivunja kimya na kuanza kumrushia kimwana huyo mistari ya mapenzi.

“Madam ninahitaji mke na ninaona Mungu ndiye amekutuma kwangu,” polo alimweleza akimnyoshea mkono wa salamu.

Kipusa hakukataa kumsalimia jombi, alimtazama japo hakusema lolote.

“Ninaelekea kazini na nimebeba vifaa vyangu vya kazi. Nitakufungulia biashara uwe mke wangu,” polo aliendelea kurusha mistari ya mapenzi, akimuonyesha vifaa vyake vya kazi.

Mwanadada asalia kimya

Kalameni aliendelea kuzungumza huku mwanadada huyo akisalia kimya.

Baba wa kidosho aliposikia mazungumzo hayo alimrukia polo na kumuangushia magumi mazito mazito.

“Unasafiri kuenda kazini ama kudanganya wasichana?” alifoka buda akimcharaza kalameni.

“Unadhani kazi unayofanya ndiyo itamlisha binti yangu? Unajua gharama ya kuzaa na kutunza binti kama huyu kweli? Hebu safiri kwa utulivu na uache msichana wangu ama nikuonyeshe kilichomtoa kanga manyonya,” alichemka mzee huyo.

Inasemekana abiria waliingilia kati na kumuokoa polo.

“Pole bwana, umejifunza hufai kumtongoza kila kipusa unayemwona,” alisema mama mmoja na kusababisha watu waangue kicheko.

Penyenye zaarifu kwamba alitulia hadi aliposhuka.

 

 

Kisura azabwa konde kwa kumtemea mate X wake

Na JOHN MUSYOKI

Imepakiwa - Monday, August 29  2016 at  12:20

Kwa Muhtasari

MASINGA, Machakos

Kisura mmoja sehemu hii alijipata pabaya alipozabwa kofi kwa kumtemea mate jamaa baada ya kumtema.

 

DEMU mmoja sehemu hii alijipata pabaya alipozabwa kofi kwa kumtemea mate jamaa baada ya kumtema.

Inasemekana mwanadada huyo  alimtemea mate polo kwa kushuku alikuwa na wapenzi chungu nzima. Kioja kilizuka mwanadada huyo alipomtemea jamaa mate huku akimfokea.

"Mwanadada huyo alikuwa amechochewa na wenzake huku akiambia jombi huyo aliyekuwa mpenzi wake hakuwa mtu mzuri. Kwa hamaki alimtemea jamaa mate kichwani kwa dharau huku akiringa kwa madaha,” alisema mdokezi.

Jamaa hakuweza kuvumilia aibu aliyopata kwa kutemewa mate.

Alimgeukia kipusa huyo na kumzaba kofi hadi akaona vimulimuli. Baada ya kumpa adhabu hiyo jamaa alienda zake na kumuacha demu akilia na kuapa kumchukulia hatua za kisheria.

 

 

Buda na kipusa wazua sinema ya bure kwa baa

Na TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Thursday, August 25  2016 at  11:12

Kwa Muhtasari

MWIHOKO, GITHURAI 45

KIOJA kilizuka katika baa moja inayopatikana eneo hili baada ya polo na kipusa kuraruliana nguo hadharani wakizozania bili ya pombe.

 

Inasemekana kuwa wawili hao walikabana koo baada ya kutofautiana kuhusu nani alifaa kulipa bili ya vinywaji walivyokunywa.

Kulingana na mdokezi, polo na kipusa waliingia katika baa pamoja. Inasemekana kuwa polo alimwambia kipusa kuitisha aina ya pombe anayopenda. Duru zinasema kuwa polo naye aliitisha kinywaji chake.

Inasemekana kuwa kadri muda ulivyozidi kusonga, ndivyo walivyozidi kuitisha kileo. Kulingana na mdokezi, meza yao ilikuwa imejaa vileo.

Penyenye zinasema kuwa muuzaji alipogundua kuwa polo na kipusa walikuwa wamelewa, aliwaendea na kuitisha pesa, naye polo alimueleza atulie kidogo.

Duru zinasema kuwa ulifika wakati kipusa alitaka kuondok na kulingana na mdokezi, polo alimueleza kipusa alipe nusu ya bili naye alipe nusu. “Ni wewe ulinileta hapa. Kwa hivyo lipa bili,” kipusa alimkaripia polo. Inasemekana kuwa polo aliingiza mikono mifukoni na kuchomoa Sh100 peke yake.

“Unaniambia nikulipie bili ni kama ni mimi nilikunywa hizi chupa zote. Leo sina pesa. Kila wakati ni mimi nakulipia. Hata na wewe lipa leo. Sio kunikamua tu kama ng’ombe,” polo alimueleza kipusa.

Duru zinasema kuwa kipusa aliinuka na kumshika polo shati kwenye shingo. “Sikia, ujinga ndio sitaki,” kipusa alimsomea polo

Kulingana na walioshuhudia kisa hiki, polo alimkaba koo kipusa na wakaanza kurushiana makonde. “Kama unajua umesota, why call me here?” kipusa alimuuliza polo. Iibidi muuzaji wa baa hiyo kutisha kuwaita polisi ndipo jamaa akalipa bili.

 

 

King'asti msomi atimuliwa kwa kuposwa na taniboi

Na KIMANI NJUGUNA

Imepakiwa - Wednesday, August 24  2016 at  17:21

Kwa Muhtasari

THARAKA-NITHI, Meru

KIPUSA mmoja kutoka hapa alilazimika kutoroka kwao baada ya wazazi wake kumkataa mpenzi wake walipogundua kwamba alikuwa makanga wa matatu.

 

Yasemekana kuwa msichana huyo alimaliza chuo kikuu miaka mitatu iliyopita. “Bahati iliendelea kumfuata msichana huyo kwani mara tu alipofuzu kutoka chuo kikuu, aliajiriwa na kampuni moja ya kibinafsi mjini Nairobi,” akasema mdokezi.

Ni akiwa kazini katika kampuni hiyo ambapo alijuana na kupendana na kijana mmoja makanga wa matatu. “Wawili hao walipendana sana. Hata hivyo, kwa sababu msichana huyo ni Mkristo aliyeokoka, waliamua kutofanya mapenzi kabla ya kufunga ndoa.

Ni kwa sababu hiyo wawili hao waliamua kwenda nyumbani kwa kina msichana huyo ili wawaeleze wazazi wake kuhusu uamuzi huo wa kuoana.

Walipowasili, walipokelewa vizuri na wazazi wakidhani jamaa alikuwa mshiriki wa kanisa lao. Mambo yalipasuka mara tu jamaa alipoeleza kilichomleta na kazi anayofanya.

“Ati nini? Wewe makanga umuoe binti yangu ambaye nimesomesha hadi chuo kikuu ili awe fahari kwa familia yetu. Nikubali binti yangu aolewe na makanga wa matatu? Wewe kijana unataka kumpotosha binti yangu na sitakubali kamwe,” mzee alifoka.

Mzee huyo alijitoma ndani ya nyumba na kuchomoka amebeba rungu mkononi. Bila kujali alimkaribia jamaa huyo aliyechomoka kama mshale ili kujinusuru.

Kuona hivyo, msichana alichomoka na kumfuata mapenzi wake huku akilia kwa sauti ya juu. Kulingana na mdokezi, msichana huyo aliapa kutorejea kwa wazazi wake hadi wamruhusu kuolewa na barafu ya moyo wake.

Haikujulikana iwapo mzee alibadilisha nia na kukubali wapenzi hao kuoana.

 

 

Kipusa amgeuka pasta mumewe siku ya harusi

Na BENSON MATHEKA

Imepakiwa - Tuesday, August 23  2016 at  16:37

Kwa Muhtasari

EMBAKASI, Nairobi

KIOJA kilitokea hapa demu alipokataa kufunga harusi baada ya kugundua kwamba mchumba wake ambaye ni pasta alikuwa na mpenzi mwingine.

 

Wiki moja kabla ya siku ya harusi, mwanadada huyo alichukua simu ya mkewe akitaka kuwasiliana na kamati ya harusi kwa sababu hakuwa na mjazo katika simu yake.

Ni katika harakati za kuwaandikia wanakamati arafa alipopata jumbe ambazo mumewe alitumiwa na mama mmoja aliyemfahamu akimpongeza kwa mapenzi yake motomoto.

“Aliposoma arafa hizo, mwanadada huyo alikasirika hadi akashindwa kupumua. Alimwendea mumewe aliyekuwa chumba cha kulala na kumuuliza kwa nini alikuwa na wachumba wengine ilhali walikuwa wanakaribia kufanya harusi,” alieleza mdokezi.

Inasemekana kuwa maandalizi yote yalikuwa yamekamilika na mwanadada huyo alijipata amechanganyikiwa.

“Badala ya jamaa kuomba msamaha, alimwambia kipusa aamue ikiwa wataendelea na mipango ya harusi au la.

Lilikuwa tamko lililozidisha uchungu katika moyo wa mwanadada huyo. Alishindwa kulala kwa sababu ya mawazo na siku iliyofuata aliamua kusitisha harusi,” akasema mdokezi.

Kulingana na msimulizi wetu, mipango ya harusi ilipokuwa ikiendelea, jamaa alikuwa amepagawisha kimapenzi na mwanadada mwingine tajiri aliyemzidi kwa umri.

“Baada ya harusi kusitishwa jamaa alinyakuliwa na mama sukari huyo huku wakazi wakimsimanga mwanadada kwa kuwahadaa alikuwa na harusi ili wamchangie pesa. Mwanadada huyo alikosa amani, ikawa vigumu kufanya lolote kwa sababu ya masaibu yanayomwandama,” alisema mdokezi.

Demu alipowaeleza wazazi wake sababu za kusitisha harusi walikubali uamuzi wake lakini wakawa na wakati mgumu kuwaeleza watu walioalika kushuhudia binti yao akifunga pingu za maisha.

“Kwa sasa demu anatafuta mchumba, huku jamaa akiendelea kupata joto kutoka kwa mama sukari,” akasema mdokezi.

 

 

Nataka harusi rasmi, mama watoto awakia polo

Na TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Thursday, August 18  2016 at  14:19

Kwa Muhtasari

GASHORORO, Juja

Mwanadada mmoja kutoka hapa alizomewa vikali na mumewe alipomtaka wafunge ndoa kanisani ilhali hakuwa tayari kufanya hivyo.

 

MWANADADA mmoja kutoka hapa alizomewa vikali na mumewe alipomtaka wafunge ndoa kanisani ilhali hakuwa tayari kufanya hivyo.

Kulingana na mdokezi, kipusa huyo alitoka kuhudhuria harusi ya rafiki yake katika mtaa jirani na aliporejea nyumbani, alimueleza polo kilichokuwa moyoni mwake.

“Baba Boi, tumeishi miaka mitatu sasa. Mtoto wa kwanza ndiye huyu tushapata. Mbona basi tusifunge ndoa?” kipusa alimuuliza polo.

Inasemekana kuwa polo alimuangalia kipusa kisha akanyamaza tu. “Wewe angalia watu wanafunga harusi. Kwani tutazidi kuhudhuria harusi za wengine hadi lini?” kipusa alizidi kumuuliza polo.

Duru zinasema kuwa polo alimuangalia kipusa na kucheka. “Wewe umewahi kuniona nikienda kuhudhuria hizo harusi zenu?” polo alimuuliza kipusa.

Penyenye zinasema kuwa polo hangedhubutu kuandaa harusi kwani huko nje hakuwa mchache. Inasemekana kuwa jamaa alikuwa amepanda mbegu kila mahali.

“Kwa hivyo, alikuwa anaogopa kujiletea fedheha,” alieleza mdokezi. Polo alimuonya mkewe dhidi ya kumsukuma wafunge harusi. “Mambo hayo sitaki kuyasikia tena. Kama unataka harusi, basi tafuta mwanamume mwingine mfunge harusi,” polo alimueleza kipusa.

Inasemekana kuwa kipusa aliendelea kusisitizia polo umuhimu wa harusi. “Harusi inadhihirisha mapenzi yako kwangu. Hata na mimi nataka watu waje hapa washerehekee. Nimechoka kualikwa kila mara,” kipusa alimueleza polo.
Kulingana na mdokezi, polo alimkaripia.

“Toka hapa. Kwa nini unanilazimisha kufanya jambo ambalo siko tayari kulitenda? Ninaweza kuwa na nia ya kuoa mke wa pili. Shughulika na mambo yaliyokuleta huku. Achana na mambo mengine kabisa," polo alimkaripia kipusa.

 

 

Kalameni ajuta kurina asali ya bawabu

Na KIMANI wa NJUGUNA

Imepakiwa - Friday, August 12  2016 at  19:45

Kwa Muhtasari

GITAMBAYA, Ruiru

Kalameni wa hapa alijipata pabaya alipofumaniwa akichovya asali kutoka mzinga wa jirani yake ambaye ni bawabu.

 

POLO wa hapa alijipata pabaya alipofumaniwa akichovya asali kutoka mzinga wa jirani yake ambaye ni bawabu.
Habari zilizotufikia zasema kwamba jirani huyo hufanya kazi usiku na kurejea kwake asubuhi na mkewe hufanya vibarua mitaani.

Inasemekana kuwa polo mhusika alimaliza kidato cha nne mwaka uliopita. “Polo hutegemea vibarua vya hapa na pale ili kujikimu kimaisha na kwenye harakati za kutafuta vibarua, alikutana na mke wa bawabu mwenye sura na umbo la kupendeza,” alisema mdokezi.

Wawili hao walifanya urafiki ambao uliota mizizi na akaanza kumtembelea mama huyo jioni. Isitoshe, mara kwa mara alikesha nyumbani kwa mama huyo wakila fuska kwani mwanamke huyo alidai alihitaji mtu wa kumkinga na baridi usiku!

Wawili hao hawakuwa na bahati kwa sababu mwenye mzinga alipashwa habari kuhusu uhusiano wao na wadaku wa mtaa.

Siku arobaini za walaghai hao wa mapenzi zilipotimia, hawakuweza kuepuka. Siku hiyo, bawabu aliamua kuacha kazi yake na kurejea nyumbani usiku wa manane. Badala ya kubisha mlango, aliuvunja kwa kishindo na kujitoma ndani ya chumba cha kulala alipowafumania wakiwa kitandani uchi wa mnyama.

“Nyinyi kweli mna akili timamu? Kijana, ikiwa hujui siku za kuchovya asali katika kila mzinga zilipita na wakati huu ni hatari, basi nitakufunza leo,” alifoka mzee na kuanza kumtwanga jamaa kwa rungu yake.

Vurugu hizo ziliwavutia majirani ambao walifika kujua kilichokuwa kikiendelea. Ni wakati huo ambapo polo alipata mwanya na kufyatuka kama mshale akiwa uchi.

Ajabu ni kwamba bawabu hakusema lolote kwa mkewe kuhusu kitendo hicho.

 

 

Kalameni na kipusa wake wafumaniwa wakila uroda shambani

Na SAMMY WAWERU

Imepakiwa - Wednesday, August 10  2016 at  12:19

Kwa Muhtasari

TOEZZ, GITHURAI 45

Jombi mmoja na kidosho wake walijipata pabaya hivi majuzi walipofumaniwa na bwanyenye mmoja wakila uroda kwenye ua wa boma lake.

 

KALAMENI mmoja na kidosho wake walijipata pabaya hivi majuzi walipofumaniwa na bwanyenye mmoja wakila uroda kwenye ua wa boma lake.

Minong’ono iliyofikia meza ya Dondoo inaarifu kwamba wawili hao walifika karibu na boma la buda huyo mwendo wa saa moja za jioni. “Waliopita waliwaona wakipokezana mabusu,” akasema mdokezi.

Yasemekana kwamba wawili hao walizama kwenye starehe zao wakisahau kwamba walikuwa kwenye ua wa boma la mwenyewe.

Vituko vyao vilisikika na buda huyo aliyetoka akishika kurunzi na nyahunyo mkononi na kuwafumania wawili hao.

“Nyinyi mmefanya ua wangu kuwa lojing’i mfanyie hizo tabia hapa?” alichemka mzee huyo akiwaangushia mijeledi moto moto.

“Ama hamna nyumba niwatafutie moja mpangishe?” aliwafokea. Kioja hicho kilivutia watu waliofika hapo kujionea kalameni na kipenzi chake wakitiwa adabu.

Yasemekana waliokolewa na mama mmoja aliyeomba buda huyo kuwaonea huruma na kuwasamehe. “Mzee hata wewe wakati mmoja ulikuwa kama wao ukitafuta mke, japo wamepata funzo hayo mambo si ya kufanyiwa hadharani,” mama huyo alieleza bwanyenye huyo na kusababisha watu kuangua kicheko.

 

 

Kipusa afumania rafiki mnafiki akimwibia penzi

Na TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Tuesday, August 9  2016 at  12:07

Kwa Muhtasari

Kioja kilizuka katika baa moja hapa mtaani Mwiki baada ya kipusa kumfamania mpenzi wake akijivinjari na kidosho rafiki yake.

 

MWIKI, Nairobi

KIOJA kilizuka katika baa moja hapa mtaani Mwiki baada ya kipusa kumfamania mpenzi wake akijivinjari na kidosho rafiki yake.

Duru zinaarifu kuwa kipusa aliwapata wawili hao pembeni wakiwa wamejaza chupa za pombe na nyama choma mezani.

Kulingana na mdokezi, kipusa alipowaona, alianza kuwatusi huku akitaka kuvua nguo jambo lililowashtua wateja wengine.

Penyenye zinasema kuwa kipusa alikuwa amemtambulisha rafiki yake wa dhati kazini kwa mpenzi wake.

Kulingana na mdokezi, siku ya kisanga, rafiki yake aliondoka kazini mapema bila kumueleza ilivyokuwa kawaida yake.

Inasemekana kuwa kipusa alishangaa kugundua kuwa rafiki yake aliondoka bila kumfahamisha.

Duru zinaarifu kuwa kipusa alijaribu kumpigia simu rafiki yake, lakini alikuwa mteja.

Kulingana na mdokezi, kwa sababu ya urafiki wao, kipusa hangeweza kumshuku kwa sababu walikuwa wamefanya mambo mengi pamoja.

Penyenye zinasema kuwa kipusa alipofika mtaani humu, alikutana na jirani yake mmoja aliyemueleza kuwa alikuwa amekutana na rafiki yake.

“Na leo rafiki yako wa dhati alikuacha wapi? Nimekutana na yeye akiingia kile kilabu akiwa na spidi kali sana nikafikiria pengine ulikuwa kule,” jirani alimueleza kipusa.

Kwa raha

Duru zinasema kuwa kipusa naye alifululiza moja kwa moja hadi katika hicho kilabu na kumpata rafiki yake na mpenzi wake wakitulia kwa raha zao.

“Kwa hivyo, ulitoka kazini mapema ndio uje ukutane na mpenzi wangu? Wewe ni rafiki wa aina gani?” kipusa alimuuliza rafiki yake.
Inasemekana kuwa polo alitamani ardhi ipasuke ajifiche ndani.

“Unawezaje kunifanyia haya, Unawezaje kumtongoza rafiki yangu. Nyinyi wawili ni bure kabisa,” kipusa alimkaripia polo huku akiirukia meza na kuanza kumuaga pombe chini hadi akafukuzwa na walinzi.

 

 

Yaya na shambaboi wafumaniwa na mdosi wakila busu

Na SAMMY WAWERU

Imepakiwa - Monday, August 8  2016 at  10:34

Kwa Muhtasari

GITHUNGURI, Kiambu

Kipusa aliyekuwa akifanya kazi katika boma moja kijijini hapa alipigwa kalamu alipofumaniwa akipigana mabusu na shamba boi ambaye alikuwa mpango wa kando wa bosi wake.

 

KIDOSHO aliyekuwa akifanya kazi katika boma moja kijijini hapa alipigwa kalamu alipofumaniwa akipigana mabusu na shamba boi ambaye alikuwa mpango wa kando wa bosi wake.

Yasemekana yaya huyo aliajiriwa kazi miezi minne iliyopita. “Mume wa bosi wake husafiri sana ughaibuni kwa sababu ya biashara,” akasema mdokezi wetu.

Kwa mujibu wa mdokezi, bosi huyo hukatia shambaboi wake na wanaokubali kumzuzua kimahaba huwaongezea kitita cha mshahara.

Siku ya kioja kipusa alienda kumpelekea shambaboi chakula cha mchana kwenye bustani alipokuwa akifanya kazi. Kidosho kwa sababu alimmezea polo mate aliamua kufungua roho yake.

“Huwa ninakutamani uwe mpenzi wangu, kila nikikutazama nakuwaza,” yaya alimweleza. “Ungenieleza kitambo sasa hivi tungekuwa mbali,” kalameni alimjibu.

Wawili hao walianza kupokezana mabusu moto moto hadi kupusa akasahau alikuwa na majukumu aliyopewa na bosi. Saa moja iliisha mama huyo akisubiri yaya arejee hadi akaamua kujua kwa nini alikawia.

Alifululiza kwenye bustani na kumfumania yaya na shamba boi wakiwa wamezama katika mapenzi. “Wewe nilikuajiri kufanya kazi ama kuniharibia shamba boi wangu?” boss lady alimfokea. Penyenye zinaarifu kwamba mama alimpiga kalamu papo hapo.

“Unanidai mshahara wa shilingi ngapi hadi kwa sasa? Kazi kwangu imeisha,” akachemka na kumpokeza mshahara wake na kumuagiza kuondoka kwake kisha akamgeukia shamba boi.

“Na wewe ni nini ulichokosa hadi ukaamua kwenda kwa yaya. Ninakulipa mshahara mkubwa sio kwa kazi ya shamba bali ni kwa sababu ya kuniburudisha?” mama huyo alimweleza shamba boi akitisha kumtimua pia.

 

 

Mke ala makonde kwa kufagia minofu ya nguruwe peke yake

Na TOBBIE WEKESA

Imepakiwa - Sunday, August 7  2016 at  14:39

Kwa Muhtasari

Jombi aliwaacha wenyeji wa eneo hili vinywa wazi baada ya kumpa mkewe kichapo kikali akidai alimmalizia kitoweo cha nyama ya nguruwe.

 

JOMBI aliwaacha wenyeji wa eneo hili vinywa wazi baada ya kumpa mkewe kichapo kikali akidai alimmalizia kitoweo cha nyama ya nguruwe.


Yasemekana polo alinunua nyama ya nguruwe kilo moja na mkewe akaamua kuipika yote japo mumewe hakutaka nyama hiyo ipikwe yote.
“Mbona umepika nyama yote? Si ungebakisha nusu ili ipikwe kesho,” polo alifoka. Penyenye zinasema kuwa kipusa alimueleza polo kuwa hawangekula yote.


“Wewe usijali. Hii nyama ni nyingi sana. Tutabakisha nyingine itumike kesho,” mke huyo alimueleza polo. Inasemekana kuwa polo alikubaliana na mke lakini kwa shingo upande.


Duru zinaarifu kuwa kulipopambazuka, polo alienda shughuli zake za kila siku huku akimuacha mkewe nyumbani. Inasemekana kuwa mchana mke huyo alitayarisha chakula na kukila kwa nyama iliyosalia jioni ile kama kitoweo. 


Lakini kwa bahati mbaya, yamkini kutokana na utamu wake, mke akaufagia mnofu mzima bila kubakisha. Jamaa aliporejea kwake kwa hamu ya kufakamia kitoweo chake cha nguruwe, alishtuka.


“Jamaa hakuamini macho yake alipoandaliwa ugali kwa mboga za kienyeji,” alieleza mdokezi. Inasemekana kuwa polo alichungulia tena kwenye sahani ili kuthibitisha alichoona.


“Nguruwe ya jana kwani umesahau kuleta?” polo aliuliza. Duru zinasema kuwa mkewe alimueleza kuwa nyama ya nguruwe iliisha.
“Wewe ukiondoka asubuhi, uliniachia pesa za mboga kweli? Nilipika ugali mchana nikala na hiyo nguruwe,” kipusa alimueleza polo.
Duru zinasema kuwa polo aliinuka na kuanza kumzaba mkewe makofi kwa hasira.


“Mimi sikuoa mke mlafi. Unawezaje kula nusu kilo ya nyama ya nguruwe peke yako?” polo alimuuliza kipusa huku akiendelea kumpa makofi.
Inasemekana kuwa majirani walishangazwa na sababu ya polo kumchapa mkewe.

 

 

Pasta afumaniwa akimchuna ngozi kondoo wake

Na CORNELIUS MUTISYA

Imepakiwa - Thursday, August 4  2016 at  07:44

Kwa Muhtasari

KISSONI, Machakos

Mhubiri wa kanisa moja eneo hili alipokezwa kichapo cha mbwa koko na wakazi alipofumaniwa akirushana roho na mke wa muumini wa kanisa lake katika chumba chake kanisani.

 

PASTA wa kanisa moja eneo hili alipokezwa kichapo cha mbwa koko na wakazi alipofumaniwa akirushana roho na mke wa muumini wa kanisa lake katika chumba chake kanisani.


Kulingana na mdokezi, pasta alihamishiwa kanisa hilo mwaka uliopita. Staili zake za mahubiri na mienendo yake ziliwatia hofu waumini mpaka baadhi yao wakaanza kususia ibada. Licha ya waumini kulalamika kuhusu hulka zake, hakuna hatua yoyote ya kinidhamu aliyochukuliwa na wakubwa wake.


“Pasta aliondokea kuwa na tabia potovu. Alikuwa akiwatongoza akina mama kanisani bila kuogopa chochote,’’ alisema mdokezi.


Penyenye za mtaa zaarifu kuwa, pasta alianza uhusiano wa kimapenzi na mama mmoja. Mapenzi yao yalivuma mno mpaka mumewe akapata habari akiwa jijini Nairobi anakochapa kazi. Aliamua kuajiri 'makachero’ wa kuchunguza nyendo za pasta na mkewe ili akiwafumania, awafunze adabu ya mwaka.


Siku ya tukio, Pasta alimpigia simu mama huyo mwendo wa saa mbili unusu usiku akimtaka amletee maji chumbani mwake. Mama alifika akiwa na mtungi wa maji na akajibanza kwa kiti sebuleni. Baadaye walijitoma katika chumba cha kulala na kujibanza kitandani ambako walianza kurushana roho.


Inasemekana kwamba walipokuwa wamezama katika shughuli zao, 'makachero’ , walimpigia simu mume wa mwanamke huyo na akafika mara moja.


Kulingana na mdokezi, mke wa polo alitoroka kupitia dirishani mambo yalipochacha na kumuacha pasta akitandikwa vikali. Hata hivyo, aliokolewa na maafisa wa usalama waliokuwa kwenye doria.


Duru zaarifu kuwa, polo alisikika akiapa hatamkubali mkewe tena kwa sababu ya uzinzi.

 

 

Apigwa kalamu kwa kung'ara kuliko bosi

Na OSCAR KAKAI

Imepakiwa - Thursday, August 4  2016 at  07:48

Kwa Muhtasari

MAKUTANO, POKOT

Kipusa mmoja mjini hapa alipoteza kazi kwa kuvalia vizuri kuliko mke wa mdosi wake.

 

DEMU mmoja mjini hapa alipoteza kazi kwa kuvalia vizuri kuliko mke wa mdosi wake.
Demu huyo ambaye alikuwa akifanya kazi ya kuuza katika duka moja alikuwa akifika kazini akiwa amevalia nguo na mapambo ya bei ghali.
Yasemekana kuwa mwanadada huyo alipoajiriwa kazi hakuwa na nguo za maana na alikuwa ameparara.
Baada ya kufanya kazi katika duka hilo kwa muda wa miezi mitatu, demu huyo alibadilika na kuanza kununua nguo nyingi ambazo alibadilisha kila siku.
Juzi demu huyo alifika kazini akiwa amevalia nguo na viatu vipya na kufanya mwajiri huyo kushtuka.

 

 

Polo aliyedhani ndoa ni asali tu ajua ukweli

Na CORNELIUS MUTISYA

Imepakiwa - Sunday, June 12  2016 at  14:56

Kwa Muhtasari

KAVIANI, Machakos

Polo wa eneo hili alijipata pabaya alipokataa kuwajibikia mimba aliyompachika mwanadada akisema alikuwa akisingiziwa.

 

POLO wa eneo hili alijipata pabaya alipokataa kuwajibikia mimba aliyompachika mwanadada akisema alikuwa akisingiziwa. Hata hivyo, mtoto alipozaliwa na wakapimwa chembechembe za DNA, iligunduliwa alikuwa mtoto wake halisi.


Penyenye zinaarifu kuwa polo alianza uhusiano wa kimapenzi na mwanamke huyo ambao ulinoga hadi demu akahamia kwa polo katika ndoa ya 'njoo tuishi’.


“Polo na demu walikuwa wakiishi pamoja kama mume na mke. Hata hivyo, hawakuwa wamefuata utaratibu unaotakiwa kulingana na mila na desturi za jamii ya hapa,’’ akasema mdokezi.


Inasemekana demu aliishi na jamaa huyo kwa muda wa miezi minane na akabeba mimba yake. Alipomwambia polo kuhusu mimba hiyo, alikasirika na akamfurusha kinyama.


“Jombi aliposikia kuwa demu alikuwa mja mzito, alikasirika na kufoka kuwa mimba haikuwa yake. Alimwam