Polo, dadake wazozania kuzika maiti ya mama yao

Imepakiwa Monday January 11 2016 | Na DENNIS SINYO

Kwa Muhtasari:

Kizaazaa kilizuka katika eno hili, wakati jamaa na dadake walipozozana huku kila mmoja wao akitaka kwenda kuuzika mwili wa mama yao.

BUMULA, Bungoma

KIZAAZAA kilizuka katika eno hili, wakati jamaa na dadake walipozozana huku kila mmoja wao akitaka kwenda kuuzika mwili wa mama yao.

Kioja hiki kilivutia umati mkubwa huku mwanadada huyo akisimama kidete akitaka aruhusiwe kuuzika mwili wa mama yake.

Hata hivyo, kaka yake alikataa kata kata akisema kwamba mila na desturi za jamii yao haziruhusu msichana kuzika mzazi na kwamba kufanya hivyo kungeletea jamii hiyo balaa kubwa.

Lakini licha ya madai hayo, msichana alisisitiza kuwa mama yake alikataliwa na familia baada ya mumewe kuaga dunia.

Alidai kwamba, shamba lililokuwa na la baba yao na akalazimika kununua shamba na kumjengea mama yake makao.

Hali hii ilizua mvutano mkali huku wawili hao wakikosa kuafikiana siku ya mazishi. Wapita njia na madereva walikuwa na wakati mgumu huku msafara wa mazishi ukisimama kando ya barabara ili wawili hao kuelewana.

Hata hivyo, walikosa kuelewana na mwili ukarudishwa mochari. Kulingana na mdokezi, msichana  huyo alishangaa ni kwa nini ukoo wao ulikuwa ukitaka kuzika mwili wa mama yake  ilhali ulimkataa wakati  alipokuwa hai.

Msichana huyo aliapa kupigana kwa jino na ukucha hadi auzike mwili wa mama yake.

Share Bookmark Print

Rating