Mama aungama kula tunda na shamba-boi

Na CORNELIUS MUTISYA

Imepakiwa - Tuesday, February 16  2016 at  09:55

Kwa Muhtasari

Mama wa hapa aliwaacha wakazi kinywa wazi alipoungama kwamba alizini na shamba boi kulipiza kisasi tabia ya mumewe ya kula uroda na yaya.

 

IVETI, Machakos

MAMA wa hapa aliwaacha wakazi kinywa wazi alipoungama kwamba alizini na shamba boi kulipiza kisasi tabia ya mumewe ya kula uroda na yaya.

Kulingana na mdokezi, mama alikuwa amefumania mumewe na mjakazi wao wakirushana roho sebuleni. Kitendo hicho kilimkasirisha na akaamua siku moja angelipiza kisasi.

Siku ya tukio, mumewe alienda kazini na akamuacha mama watoto nyumbani akitekeleza majukumu yake ya kila siku.

Mama alimualika shamba boi sebuleni na akaanza kumrai wafanye mahaba. Wawili hao walijibwaga juu ya kochi na wakaanza kufanya vituko vyao bila wasiwasi wowote.

Walipokuwa  katika bahari ya mahaba, mumewe alifika ghafla na kupata nyumba ikiwa imefungwa kwa ndani. Alipochungulia  dirishani, hakuamini macho yake aliposhuhudia mkewe akirushana roho na shamba boi,’’ akasema mdokezi.

Inasemekana aligonga mlango kwa nguvu huku akipiga kelele zilizovutia majirani walioshangaa kumpata mkewe na shamba boi wakiburudishana.

Walipojaribu kumtandika shamba boi, mama huyo alimtetea vikali.

“Jameni, msimpige kijana huyu bure. Ni mimi ambaye nilimualika aniburudishe kama vile mume wangu anavyoburudishwa na mbochi wetu. Niliamua kulipiza kisasi,’’ akasema mdokezi.

Penyenye zasema wakazi waliposikia tetesi za mama huyo,  baadhi yao waliangua kicheko na wakamlaumu mumewe kwa kuzoea kula uroda na yaya wao.

Waliwashauri wawili hao kusameheana na kuwa waaminifu katika ndoa yao ili isivuruguke kwa sababu ya uzinzi wao.

Inasemekana jamaa na mkewe  waliamua kusahemehean.

Hata hivyo, shamba boi na yaya walipoteza kazi zao.