Yaya na shambaboi wafumaniwa na mdosi wakila busu

Na SAMMY WAWERU

Imepakiwa - Monday, August 8  2016 at  10:34

Kwa Muhtasari

GITHUNGURI, Kiambu

Kipusa aliyekuwa akifanya kazi katika boma moja kijijini hapa alipigwa kalamu alipofumaniwa akipigana mabusu na shamba boi ambaye alikuwa mpango wa kando wa bosi wake.

 

KIDOSHO aliyekuwa akifanya kazi katika boma moja kijijini hapa alipigwa kalamu alipofumaniwa akipigana mabusu na shamba boi ambaye alikuwa mpango wa kando wa bosi wake.

Yasemekana yaya huyo aliajiriwa kazi miezi minne iliyopita. “Mume wa bosi wake husafiri sana ughaibuni kwa sababu ya biashara,” akasema mdokezi wetu.

Kwa mujibu wa mdokezi, bosi huyo hukatia shambaboi wake na wanaokubali kumzuzua kimahaba huwaongezea kitita cha mshahara.

Siku ya kioja kipusa alienda kumpelekea shambaboi chakula cha mchana kwenye bustani alipokuwa akifanya kazi. Kidosho kwa sababu alimmezea polo mate aliamua kufungua roho yake.

“Huwa ninakutamani uwe mpenzi wangu, kila nikikutazama nakuwaza,” yaya alimweleza. “Ungenieleza kitambo sasa hivi tungekuwa mbali,” kalameni alimjibu.

Wawili hao walianza kupokezana mabusu moto moto hadi kupusa akasahau alikuwa na majukumu aliyopewa na bosi. Saa moja iliisha mama huyo akisubiri yaya arejee hadi akaamua kujua kwa nini alikawia.

Alifululiza kwenye bustani na kumfumania yaya na shamba boi wakiwa wamezama katika mapenzi. “Wewe nilikuajiri kufanya kazi ama kuniharibia shamba boi wangu?” boss lady alimfokea. Penyenye zinaarifu kwamba mama alimpiga kalamu papo hapo.

“Unanidai mshahara wa shilingi ngapi hadi kwa sasa? Kazi kwangu imeisha,” akachemka na kumpokeza mshahara wake na kumuagiza kuondoka kwake kisha akamgeukia shamba boi.

“Na wewe ni nini ulichokosa hadi ukaamua kwenda kwa yaya. Ninakulipa mshahara mkubwa sio kwa kazi ya shamba bali ni kwa sababu ya kuniburudisha?” mama huyo alimweleza shamba boi akitisha kumtimua pia.