Polo amzaba makonde mke kwa kutumiwa jumbe za mahaba Facebook

Na DUNCAN MWERE

Imepakiwa - Saturday, May 14  2016 at  12:58

Kwa Muhtasari

MBIRIRI, NYERI

Jombi mmoja kutoka eneo hili alimwadhibu mkewe vibaya kwa madai kuwa amejiunga na mtandao wa kijamii. Mwanamume huyo mwenye umri wa miaka, 55, alishangwa na hatua ya mkewe, 32, ya kujiunga na mtandao wa Facebook.

 

JOMBI mmoja kutoka eneo hili alimwadhibu mkewe vibaya kwa madai kuwa amejiunga na mtandao wa kijamii. Mwanamume huyo mwenye umri wa miaka, 55, alishangwa na hatua ya mkewe, 32, ya kujiunga na mtandao wa Facebook.

Hali ya kutoelewana kati yao ilitokea wakati mkewe alitumia wakati mwingi kuwasiliana na rafiki wake. Kalameni huyu alipofanya uchunguzi wa kina kuhusu ni kwa nini mkewe anatumia muda mwingi akichokora simu alifahamu kuwa alikuwa akiwasiliana na marafiki na kujenga uhusiano mpya na masaibu wapya.

Mumewe alikiri kuwa mwenzake amebadili mienendo na kuwa mkaidi. “Nimegundua kuwa wewe umekuwa ukitumia muda mwingi ukiwasiliana na watu wa matambaka mbalimbali na kusahau majukumu yako hapa nyumbani, " akasema jombi huyu kwa hasira.

Vuta nikuvute iliendelea kuhusu swali hili. Juhudi za kalameni za kumshawishi agure kwenye mtandao huo zilizidi kuongezeka masaibu maradufu kwani uhasama kati yao ulichangia wao wawili kukosana zaidi.

Kalameni huyo alihofia huenda mkewe akajinasia mwingine hasa kutokana na umri wao kutokuwa sawa. “Nakuomba uachane na mambo ya Facebook kwani mambo yaliomo ni ya kupotosha na hayazingatii maadili katu,” akamweleza akijaribu kutumia mbinu ya kumshawishi kuachana na mtandao.

Mkewe aliyekerwa na jambo hili alisema hayuko tayari kuhama kwani amefahamiana na marafiki wengi wa matabaka tofauti. “Kuwasiliana kupitia mitandao kuna manufaa mengi kwani nimewajua marafiki wengi wa jinsia zote,” akamweleza.

Mpango wa kando

Kauli hii ndio ilifanya jombi huyu kuwaza mwenzake amejinasia mwingine. Kila siku kalameni alianza kuchokora simu wakati hayuko ili kuhakikisha hawasiliani na mwanamume mwingine.

Hali hii iliendelea kwa muda mrefu lakini siku moja alipatikana ametuma ujumbe kwa jamaa mmoja, jambo lilimuudhi na kuamua kumpatia funzo ambalo hatasahau maishani.

Mdaku wa eneo hili alifahamisha meza ya Dondoo kuwa jombi huyu aliamua kumtia mkewe adabu na funzo ambalo hatasahau maishani mwake.

“Nimepata ujumbe wa mahaba kwenye simu yako na sasa ni wazi kuwa kupitia mitandao umejinasia wa kando au siyo,” akauliza mwanamume huyu aliyekuwa amepandwa na mori kupindukia.

Mkewe alijaribu kujitetea lakini juhudi zake za kumwambia nyingi za jumbe kwenye mitandao huwa zina uwazi. “Wengi wa wale wanaotumia mitandao hii hawajali ni lugha gani ambayo wanatumia,” akajitetea. Hapo ndipo mwanamume huyo aliamua kumlisha makonde mkewe kwa vile alikaidi uamuzi wake.

Alimwonya vikali dhidi ya kuendelea kutumia mitandao hiyo. Wadaku wanaarifu kuwa mama huyu huwasiliana kupitia mitambo hii kisiri.