Mwanaume ni kichwa na shingo hana budi kubeba

Na CHARLES OBENE

Imepakiwa - Wednesday, December 3  2014 at  13:59

Kwa Muhtasari

Hata kichwa kikijaa kichaa kamwe hakiwezi kuchachawaa kikakataa kutulia juu ya shingo! Eti mwanamume kamili lakini huishi kutoka kamasi kama mwanambuzi anayeugua mafua

 

Hata kichwa kikijaa kichaa kamwe hakiwezi kuchachawaa kikakataa kutulia juu ya shingo! Eti mwanamume kamili lakini huishi kutoka kamasi kama mwanambuzi anayeugua

mafua! Kwa nini walizwa na vijimambo nyumbani kama kwamba hujui kazi ya bakora?

Kwa tetesi za kila siku, mwatutia kinyaa na kutufedhehi, sisi tunaowajibikia majukumu ya mume; tena tunaojua kuhimiza adabu na kushinikiza adhabu kali kwa wanaokiuka

desturi za nyumba. Nyumba zote zinazosimamiwa na mwanamume kamili daima hukuza vijiji vyenye waja wa heshima.  

Mwanamume ni zawadi isiyomithilika. Ni mwanzo na mwisho wa amri. Sauti na nasaha zake ni sheria isiyobatilika. Mwanamume ni kichwa na shingo haina budi kubeba!

Yeyote anayejua hadhi ya mwanamume daima anaithamini, anailinda na kuitetea kwa ncha ya meno yake!

Nidhamu

Nipe jicho na sikio ewe mume mwingi wa tetesi za kitoto! Mwanamke ulimchagua wewe! Ukamposa na kumridhia kuishi na kula nawe ndani ya nyumba yako. Iweje aje

kukuzungusha na kukuzonga na usichana wake? Kwani alisahau njia ya kwenda kwao? Ubishi ndani ya nyumba ni wa nini? Ikiwa mke hakufunzwa nidhamu na jinsi ya kukuza

nyumba ikawa kijiji, wasubiri nini kumpa somo la bure? Mtu kwa babake, tena alfajiri kwenye baridi; akajifunze nidhamu na heshima nyumbani. Kamwe hatorudia kusema bila

tafakari! Mpe majukumu kama hana kazi ya kufanya.

Ninaposikia kwamba mwanamke kamfungia mlango na mumewe akalala nje nalemewa na shehena zito ya huzuni. Heri hata panya wanaolala darini, angalau wanathaminiwa

kuliko mume anayezizima kwenye baridi shadidi nje ya nyumba yake. Hilo ni kosa la mume sisemi ujuha wake. Ukija kwako mlevi chakari akili ya pumba huku umejinyelea

kama ndama, wataka nani kukupokea begani? Lala nje ujifunze maana na mume!

Jamani wanaume! Kazini mwaraukia. Mishahara mwamalizia ulevini na madanguroni. Kodi wadaiwa! Watoto wanashinda nyumbani kwa kukosa karo. Chakula ni maponeo.

Hizo ndizo sababu zinazompa mke nguvu kukufungia mlango ukalala nje ya nyumba yako.

Mwanamume kudharauliwa ni ridhaa yake. Humwoni mke mpita njia ukamwacha. Raha yako kuzuzukia pachipachi na mapaja ya mahawara. Mtaa wote haushi kukusema

wewe. Hujasaza kuwapepeta wakongwe na vijitoto viduchu wenye pupa kupenda kupapurana! Ushawapa watoto na mke sababu zote kukusonya! Lakini mke kukusonya huna

nuksi wala shahawa ya mtu mbona asiokote meno sakafuni, na mzigo kwa babake?

Leo tunawaona kina mama na binti zao wakivalia kinyaa na hakuna mwenye kusema neno. Huwezi kutofautisha kati ya changudoa na mama wa nyumba yake. Ndivyo

wanavyopenda wanaume na baba zao. Wangalijua adhabu ya kuvalia vitambaa mwilini au kushiriki tabia za kikahaba, wasingalithubutu! Vitendo huonekana, siri imo moyoni.