MWENYEKITI  MAGUFULI

John Magufuli

Rais wa Tanzania Dkt John Pombe Magufuli. Picha/MAKTABA 

Na Abdallah Bin Eifan

Imepakiwa - Thursday, July 28   2016 at  15:00

Kwa Mukhtasari

Ninatunga kumi beti, shairi kwa Kiswahili,

Nawasalimu umati, kawajalia Jalali,

 

Ninatunga kumibeti, shairi kwa Kiswahili,

Nawasalimu umati, kawajalia Jalali,

Kumpata ni bahati, mtu kama Magufuli,

Shika kiti Magufuli, umekuwa Mwenyekiti.

 

Umekuwa Mwenyekiti, sasa endesha shughuli,

Chama kiwe madhubuti, ndugu ongeza ukali,

Usikwame katikati, wewe nahodha wa meli,

Shika kiti Magufuli, umekuwa Mwenyekiti.

 

Sote tumevaa suti, furaha kila mahali,

Twakupigia saluti, kwa furaha hatulali,

Na chama ukidhibiti, kisafishe usijali,

Shika kiti Magufuli, umekuwa Mwenyekiti.

 

Kiti hicho kiti nyeti, kihifadhi tafadhali,

Badilisha na kamati, nyuso mpya afadhali,

Wafuatane na wakati, na mengi kuyabadili,

Shika kiti Magufuli, umekuwa Mwenyekiti.

 

Kilikuwa mahututi, Chama kingekufa kweli,

Mambo sasa ni tafauti, yanahitaji akili,

Yalo ndani ya kabati, yatowe uyakabili,

Shika kiti Magufuli, umekuwa Mwenyekiti.

 

Ona KANU ni maiti, chama cha Kenya awali,

Zimekwisha harakati, kuifufua muhali,

Yote tamaa ya viti, na chama kutoijali,

Shika kiti Magufuli, umekuwa Mwenyekiti.

 

Utupe yako ripoti, ya chama na serikali,

Fanya yako utafiti, ilikuwa mbaya hali,

Tangaza kwenye gazeti, wasome kila pahali,

Shika kiti Magufuli, umekuwa Mwenyekiti.

 

Hata wapige magoti, huruma ondoa mbali,

Wamevuka vizingiti, walikuwa hawajali,

Kama wapo wasaliti, hao watie kufuli,

Shika kiti Magufuli, umekuwa Mwenyekiti.

 

Tumia yako tiketi, watu wamekukubali,

Chunguza sana bajeti, iendeshwe kihalali,

Kila kitu kwa risiti, walete pia dalili,

Shika kiti Magufuli, umekuwa Mwenyekiti.

 

Shairi hapa tamati, mwisho nimeshawasili,

Nawaombea kwa dhati, atawalinda Jalali,

Itikieni sauti, akiita Magufuli,

Shika kiti Magufuli, umekuwa Mwenyekiti.