Imepakiwa Thu Jul 28 15:00:33 EAT 2016
comment

 

MWENYEKITI  MAGUFULI

Ninatunga kumi beti, shairi kwa Kiswahili, Nawasalimu umati, kawajalia Jalali,  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jul 28 15:54:01 EAT 2016
comment

 

 Furaha ya Ndoa Watoto

YOB nasema, ya ndoa huwa watoto, Oa mke hata kama, kwa mapenzi motomoto,  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jul 28 15:05:04 EAT 2016
comment

 

VIWANDA: Nguvukazi ya vijana

Twakumbusha viwanda, vimekosa muamala, Wamevurundavurunda, mliyowapa dhamana,  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jul 28 15:09:48 EAT 2016
comment

 

Mke mzuri tabia

Mabibi ni mama zetu, si vyema kuwaingilia, Wengine ni dada zetu, hatarini wajitia,  soma zaidi...


Imepakiwa Mon Jul 25 16:58:52 EAT 2016
comment

 

Kitanda kinacholia

Edita naja kiwandani, nifae tungo pa safu, Nimeipata ajenda, kwa Siwema maarufu,  soma zaidi...


Imepakiwa Mon Jul 25 17:21:33 EAT 2016
comment

 

UJANA

Ujana kitu kitamu, tena ni azizi sana, Maungoni mwangu humu, nilikuwa nao jana,  soma zaidi...


Imepakiwa Mon Jul 25 16:54:54 EAT 2016
comment

 

Wachawi saidieni

Sifa zenu naamini, zimeenea mjini, Kadhalika vijijini, pia kote duniani,  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jul 14 20:58:09 EAT 2016
comment

 

Salamu kutoka Nakuru

Nawasalimu darasa, kitumai mu buheri, Kipindi cha hivi sasa, aina za mashairi,  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jul 14 20:21:19 EAT 2016
comment

 

Mke wa mtu ni sumu

Wake mke kamuoa, yanini kumchokoa, Mahariye katoa, acha kujishongondoa,  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jul 14 20:18:01 EAT 2016
comment

 

Wa Shinyanga nambieni

Mi Shinyanga sijafika, yalikuwa maongezi, Aliyenena Mayunga, kwenye zake simulizi,  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jul 14 20:00:39 EAT 2016
comment

 

Shati limenitenda

Shati langu nilipenda, nilipata kwa amana, Nalivaa kwa kupenda, kwa marefu na mapana,  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jul 14 19:57:46 EAT 2016
comment

 

Heko Kikwete, wewe kielelezo

Mtu akisema neno, ambalo ni la maana, Lenye kujaza unono, mazuri kuandamana, Ni kwetu kwa mfano, tulifurahia sana, Hongera Bwana Kikwete, Rais wa Tanzania.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jul 14 19:57:39 EAT 2016
comment

 

Bangi na Sanaa

Wajisifu wakivuta, bangi yawasisimua, Mwisho siku kujutia, vichwa ikiwasumbua, Washindwa kufurukuta, wengine kujinunia, Bangi na sanaa noma, kama mkijivutia.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jul 14 19:57:33 EAT 2016
comment

 

Atakaye kusifiwa

Kazi umejifanyia na ujura unapewa, Wajibu uliokuwa, wala haujatimia, Ufanisi umevia, na ufanifu nafaa, Atakaye kusifiwa, wasiwasi anitia.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jul 14 19:57:15 EAT 2016
comment

 

Afrika ya Leo

Afrika yetu ya leo, siyo kama ya jana, Binadamu wanauana, kikatili wachinjana, Hakuna hurumiana, wote wanalaumiana, Afrika yetu ya kesho, haitokuwa ya leo.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jul 14 20:26:22 EAT 2016
comment

 

Idd iwe na Amani

Naanza Bismillah, kwa nguvu zake Wadodi, Ni sikukuu Wallahi, inayokuja na Idd,  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 29 19:04:20 EAT 2015
comment

 

KWAHERI OMAR BABU

Kwanza ni mwanzaji, mwisho ni kwa muishaji, Kwaheri Omar Babu, tulobaki twakumbuka.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 29 18:46:35 EAT 2015
comment

 

KIFO SOTOA FIDIA!

Ni hisia sauti, yake Abu Marijani, Ole wako wachukuwa, paso naya kaisari.  soma zaidi...


Imepakiwa Sat Jan 24 14:55:28 EAT 2015
comment

 

HAKI HAIPO

Napangusa machozi, liyotukia Lang’ata, Tutapata wapi haki, Kenya imejaa dhambi.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 22 13:17:53 EAT 2015
comment

 

RAMBIRAMBI BABU

Swahiba Babu Omari , alikuwa ni mahiri Mtunzi wa mashairi , mwandishi na mhariri  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 22 13:08:19 EAT 2015
comment

 

BURIANI ABU

Alikuwa maridhia, si mtu mwenye kuringa, Na asingeshabikia, lugha ukiiboronga  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 22 12:00:13 EAT 2015
comment

 

MLAZE PEMA BABU

Shaha akatutokeko, dunina kaiagako, Roho yake Marjani, Ilazwe pema peponi.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 22 11:46:50 EAT 2015
comment

 

MSIBA ULOTUFIKA

Hatuwezi kususia, kifo ni tangu wa tangu, Mola mlaze peponi, ndugu Abu Marijani.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 29 19:42:39 EAT 2015
comment

 

AMETUAGA OMAR BABU

Alo msomi aali, gonjwa kamfanya tuli, Jalia mlaze pema, mhadhiri Omar Babu.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 29 19:30:28 EAT 2015
comment

 

AII! BOB OKOTH TENA?

Mhariri mtajika, wa zama Taifa Leo, Namlia bwana Bob, kumbe hayu nasi tena!  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 29 19:21:31 EAT 2015
comment

 

ILLAHI TUHIFADHIE

Alikuwa ni mteshi, sikizani niwambie. Amehama Ulimwengu, Omar katuondokea.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 29 19:11:59 EAT 2015
comment

 

BURIANI MARIJANI

Mangi ulinifundisha, Lugha ngeli na mitungo, Buriani marijani, Mola kakulaze pema!  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 29 19:04:20 EAT 2015
comment

 

KWAHERI OMAR BABU

Kwanza ni mwanzaji, mwisho ni kwa muishaji, Kwaheri Omar Babu, tulobaki twakumbuka.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 29 18:46:35 EAT 2015
comment

 

KIFO SOTOA FIDIA!

Ni hisia sauti, yake Abu Marijani, Ole wako wachukuwa, paso naya kaisari.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 29 18:36:27 EAT 2015
comment

 

MOLA AMLAZE PEMA!

Ninasoma gazetini, hayupo tena Omari, Mola amlaze pema, peponi palipo wema.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 22 14:25:08 EAT 2015
comment

 

MSILILIE MARIJANI

Tukiuliza kwa nini, atayejibu ni nani? Msilie Marijani, roho zenu lilieni.  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Jan 21 17:25:11 EAT 2015
comment

 

KIFO KIMEATUWA MIOYO

“Mti mkuu kugwaa, viyoyo tu mashakani, Kifo cha Omar Babu, kimeatua mioyo.”  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Jan 21 10:58:20 EAT 2015
comment

 

MTUNZI OMAR BABU

Kazi yake Rahamani, kwa Omari ‘metimia, Tumuage kwa heshima, mtunzi Omari Babu.  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Jan 21 18:02:42 EAT 2015
comment

 

AMEONDOKA MHENGA

Umetuwacha mhenga, akusetiri Jalali, Mungu akulaze pema, ndugu yetu Marjani.  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Jan 21 09:27:17 EAT 2015
comment

 

KIFO CHA MARIJANI PIGO

Angengoja ziraili, Marijani awe babu, Akitutiya makali, Kiswahili Kiarabu, Kifo chake shaha 'Abu, ni mjeledi mkali!  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Jan 21 12:21:58 EAT 2015
comment

 

PENGO KUBWA LITABAKI

La mno limetukia, katukumba ukumbini, Pengo kubwa litabaki, Marjan kutuacha.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 22 13:08:19 EAT 2015
comment

 

BURIANI ABU

Alikuwa maridhia, si mtu mwenye kuringa, Na asingeshabikia, lugha ukiiboronga  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 22 12:00:13 EAT 2015
comment

 

MLAZE PEMA BABU

Shaha akatutokeko, dunina kaiagako, Roho yake Marjani, Ilazwe pema peponi.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 22 11:46:50 EAT 2015
comment

 

MSIBA ULOTUFIKA

Hatuwezi kususia, kifo ni tangu wa tangu, Mola mlaze peponi, ndugu Abu Marijani.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jan 22 11:19:28 EAT 2015
comment

 

BURIANI MARIJANI

Kifo chako Marijani, wengi tumeshitukiya, Kule kwetu ukumbini, kilio umetwachiya  soma zaidi...


Imepakiwa Tue Jan 13 16:12:57 EAT 2015
comment

 

WAGANGA MNA NINI!

Enzi ya utandawazi, kwa wengine tandawizi, Twambiye nani mkweli, na nani ni mtapeli!  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Dec 11 16:55:40 EAT 2014
comment

 

KATI YA SURA NA TABIA

Nawauza n'anueni, weledi wa haya mambo,  soma zaidi...


Imepakiwa Sat Dec 06 17:47:25 EAT 2014
comment

 

MANDERA KULIKONI

Mandera ya waziwazi, mikosi na mavamizi, Mandera twomba azizi, utusikie Mwenyezi!  soma zaidi...


Imepakiwa Sat Dec 06 17:47:48 EAT 2014
comment

 

UBAKAJI USHINDWE

Rijali liso utu chembe, kiusena lawazuga, Twamkemeya shetani, wa ubakaji kabisa!  soma zaidi...


Imepakiwa Sat Dec 06 17:47:17 EAT 2014
comment

 

KIMAKONDE SI KINGINDO

Timazi ya lugha gwanda, ata kuiweka kando, Kimakonde si Kingindo, lafudhi hipigwi randa.  soma zaidi...


Imepakiwa Sat Dec 06 17:47:34 EAT 2014
comment

 

TUKISIFIE KISWAHILI

Ngalawa ninaabiri, Kiswahili kusifia, Sitokoma kome kome, kusifia Kiswahili.  soma zaidi...


Imepakiwa Sat Dec 06 17:48:08 EAT 2014
comment

 

MASKINI WA NIDHAMU

Vazi lako ukipima, viungovyo lisetiri, Masikini wa nidhamu, limwengu mekuzoea.  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Dec 03 18:06:23 EAT 2014
comment

 

TUSIFU KISWAHILI

Ngalawa ninaabiri, Kiswahili kusifia, Kinazidi kushamiri, taifani chaenea, Sitokoma kome kome, kusifia Kiswahili.  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Dec 03 18:10:11 EAT 2014
comment

 

TUJIFUNZE KISWAHILI

Neno moja liliyoko, la tafauti maani Nami pia tabaini, niongeze yaliyoko  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Nov 27 14:18:01 EAT 2014
comment

 

MANDERA KULIKONI?

Mandera twomba tulizi, ndo usalama tetezi, Mandera twomba azizi, utusikie Mwenyezi!  soma zaidi...


Imepakiwa Fri Dec 05 16:13:33 EAT 2014
comment

 

TUMECHOKA KUFA

Kila siku visavisa, roho zinadekadeka Mauaji ya Mandera, sasa tumechoka kufa!  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Dec 03 18:06:23 EAT 2014
comment

 

TUSIFU KISWAHILI

Ngalawa ninaabiri, Kiswahili kusifia, Kinazidi kushamiri, taifani chaenea, Sitokoma kome kome, kusifia Kiswahili.  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Dec 03 18:10:11 EAT 2014
comment

 

TUJIFUNZE KISWAHILI

Neno moja liliyoko, la tafauti maani Nami pia tabaini, niongeze yaliyoko  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Nov 27 14:25:04 EAT 2014
comment

 

TUJILINDE TULINDANE

Tuepukeni lawama, Kimaiyo Lenku pia, Raia watajituma, waseme yanotokea.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Nov 27 14:18:01 EAT 2014
comment

 

MANDERA KULIKONI?

Mandera twomba tulizi, ndo usalama tetezi, Mandera twomba azizi, utusikie Mwenyezi!  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Nov 27 14:29:28 EAT 2014
comment

 

MAGAZETI KUFUNGIA NYAMA

Kwa kero ninainama, kuyikashifu dosari, Siyafungieni nyama, magazeti hifadhini!  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Nov 19 15:23:29 EAT 2014
comment

 

KIFO CHA OTIENO KAJWANG

Daima alisimama, kutetea walegevu Bwana Otieno Kajwang, Mola amlaze pema.  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Nov 19 14:50:57 EAT 2014
comment

 

VISKETI VYA KUBANA

Wavaaje rinda duni, tena rinda la kubana Lioneshalo mwilini, viungo vya siri pana Kama huo si uhuni, tuuitaje kwa jina?  soma zaidi...


Imepakiwa Mon Nov 17 15:07:26 EAT 2014
comment

 

KINA DADA WAKO HURU

Jamani si ustarabu, ghashi kumdhalilisha, Kina dada wako huru, kuvalia wapendavyo.  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Nov 12 19:40:24 EAT 2014
comment

 

DUNIANI KUNA WAJA

Mengi nimeangalia, moyoni nikaumia, Dunia hini dunia, kuna waja yaonea.  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Nov 12 19:40:32 EAT 2014
comment

 

MAZINGIRA TUYATUNZE

Tafakuri naileta, iwe chanzo cha karamu, Tuiambae sakata, mazingira tuyatunze,  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Nov 12 19:36:33 EAT 2014
comment

 

MIHADARATI ACHENI

Haya ninayoyanena, si mambo ya kutania Kueleza ilo wazi, mihadarati acheni  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Nov 12 19:46:34 EAT 2014
comment

 

TUJIFUNZE KISWAHILI

Paa sehemu ya nyumba, jengo linapo simama, Paa mfume kigumba, nawe ukapate nyama,  soma zaidi...


Imepakiwa Mon Nov 10 14:22:00 EAT 2014
comment

 

MOLA WALAZE PEMA

Machungu yatulemea, shufaa metutoweka, Mola awalaze pema, polisi walouwawa.  soma zaidi...


Imepakiwa Mon Nov 10 13:58:08 EAT 2014
comment

 

HONGERA GOR MAHIA

Kwa hakika mekazana, hamnani wa kukana, Hongera Gor mahia, ligi kuu kunyakua.  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Nov 05 16:56:05 EAT 2014
comment

 

Bodaboda zatuponda

Kila mara yatendeka, wananchi waumia, Bodaboda zatuponda, wendeshaji tahadhari  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Nov 05 16:56:40 EAT 2014
comment

 

Injili yenye vitimbi

Vinatendwa bila haya, leyo wamepatikana Injili hii ni ipi?,mchungaji awa fisi  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Nov 05 16:51:11 EAT 2014
comment

 

Mkosa si mwana

Mkono utaniunga, na kuitia saini Usimlaumu mwana, makosa niye mzazi  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Nov 05 16:55:36 EAT 2014
comment

 

Mnafiki ni mfitini

Wangi wao ni ja nyuki, na ukiwo mizingani Twabiya ya mnafiki, ni moja na mfitini!  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Nov 05 16:52:54 EAT 2014
comment

 

Msaada upelekwe Turkana

Wahisani nalia tena,kisikieni kilio hali mbaya Turkana,ni maafa Nakurio  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Nov 05 16:49:43 EAT 2014
comment

 

Mashabiki tulieni

Mashabiki nawaomba, wasitarabu tuweni Mashabiki tulieni, zetu timu zikicheza  soma zaidi...


Imepakiwa Mon Dec 12 07:02:48 EAT 2016
comment

 

BORA NIKUPE TALAKA

Ndoa haina furaha, kila siku kugombana, Bora nikupe talaka, japokuwa nakupenda.  soma zaidi...


Imepakiwa Sun Nov 06 12:47:11 EAT 2016
comment

 

Mtu ananitukana

Naapa mbele ya umma, kuwa mwalimu wa hadhi, Nina vyeti chungu zima, na vyeo vya usitadhi,  soma zaidi...


Imepakiwa Mon Oct 24 15:57:36 EAT 2016
comment

 

UTENZI KWA WASIOJIWEZA

Wazee wameridhika Wazima wavutiya  soma zaidi...


Imepakiwa Mon Oct 24 15:37:32 EAT 2016
comment

 

Mwalimu Julius Nyerere

 soma zaidi...


Imepakiwa Mon Oct 24 15:30:26 EAT 2016
comment

 

NAMKUMBUKA MWALIMU

Mjamaa mfahamu, Juliasi etu mwalimu, Leo imenilazimu, kumkumbuka Mwalimu.  soma zaidi...


Imepakiwa Tue Sep 13 10:12:55 EAT 2016
comment

 

MIRAA KWA WANAWAKE, PUMWANI

Miraa kwa wanawake, Pumwani imekithiri, Miraa kwa wanawake, mimi sioni vizuri.  soma zaidi...


Imepakiwa Fri Sep 09 12:50:36 EAT 2016
comment

 

MOLA WAENDE SALAMA WAENDAO MAKA

Rabi Mola Rahamani, mwenye kuombwa Manani, Mola waende salama, wandao kuhiji Maka.  soma zaidi...


Imepakiwa Thu Jun 23 20:27:53 EAT 2016
comment

 

UFISADI TUNALIA

Janga hili janga gani, lisilokuwa na haya, Tuna maradhi makubwa, ufisadi ufisadi.  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Jun 08 01:09:06 EAT 2016
comment

 

NANI KATULOGA?

Yaniatua moyoni, na kuninyima amani, Kenya yetu ina nini, aliyeiloga nani?  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Jun 08 00:23:21 EAT 2016
comment

 

TUWAOKOE VIJANA!

Kitini naketi chini, dukuduku kulibwaga, Tuwaokoe vijana, kizazi taangamia.  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Jun 08 00:23:14 EAT 2016
comment

 

NASEMA NA WAKE

Wamuacha mume wako, kwenda kwa mume fulani, Hiyo ni heshima gani, kuvuruga ndoa yako?  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Jun 08 00:23:10 EAT 2016
comment

 

WAKIMBIZI SIFURUSHE

Ni swali ninauliza, ni nani taniambiza, Wakimbizi mekosani, mbona mwatufurusha?  soma zaidi...


Imepakiwa Sat Apr 30 10:36:30 EAT 2016
comment

 

Mungu Ipunguze Mvua!

Nuhu napiga magoti, kwa Mola natuma dua, Mungu ipunguze mvua, Nairobi inazama!  soma zaidi...


Imepakiwa Sat Apr 02 10:54:54 EAT 2016
comment

 

NUHU NIJIFICHE WAPI?

Nuhu naona mizengwe, Kenya inateteleka, Sasa nijifiche wapi, miye Kenya yanishinda!  soma zaidi...


Imepakiwa Sat Mar 12 12:14:56 EAT 2016
comment

 

WATOTO KUTUNGWA MIMBA!

Leo nauliza swali, Nuhu mmenichanganya, Ni kukosa maadili, watoto kutungwa mimba;  soma zaidi...


Imepakiwa Sat Feb 27 11:55:26 EAT 2016
comment

 

UHURU KAA KIDETE!

Sifichi Nuhu sifichi, bora niseme ukweli, Uhuru kaa kidete, nchi inaporomoka;  soma zaidi...


Imepakiwa Sat Feb 20 17:13:21 EAT 2016
comment

 

KAGUTA KUWA MPOLE!

Simuonee Besigye, Waganda wanalalama, Kaguta kuwa mpole, usidhulumu wenzio!  soma zaidi...


Imepakiwa Wed Feb 10 12:39:00 EAT 2016
comment

 

SIKU HINO VALENTINO

Twapendana mimi naye, jina lake ni Aisha, Siku hino Valentino, huwa ina ma`na gani?  soma zaidi...


Imepakiwa Tue Feb 09 09:39:49 EAT 2016
comment

 

MUALIMU SINA WANGU

Nataka aloumbika, sura yake iwe sawa, Mualimu sina wangu, alo wangu Valentino.  soma zaidi...


Imepakiwa Tue Feb 09 09:39:45 EAT 2016
comment

 

VALENTINE KITU GANI?

Kumi na nne tarehe, mwezi wa pili wa mwaka, Valentine kitu gani, naomba jibu mnipe.  soma zaidi...