Tusidunishe Kiswahili

Mary Nanjala Kilob

Mary Nanjala Kilobi - mwandishi na mwanahabari ambaye upekee wa sauti yake kila anaporipoti na kutangaza habari katika runinga ya KTN unazidi kumzolea umaarufu miongoni mwa wapenzi na watetezi wa Kiswahili. PICHA/ CHRIS ADUNGO 

Na JOSEPH MOCHECHE, AYIEKO JAKOYO

Imepakiwa - Monday, October 2   2017 at  11:08

Kwa Mukhtasari

KISWAHILI lugha yetu, mbona tunakidunisha,
Twakikabili ja chatu, maisha kinahatarisha?
Wanakitumia watu, wasokuwa na maisha!

 

Kina mengi mashairi, kama lugha nyinginezo,
Hata hakina dosari, mbona kwetu masazo?
Kuboronga kwa athari, za lugha za mwanzo!

Kinacho pia fasihi, riwaya tamthilia,
Usisahau tarihi, mbona twakiachilia?
Sasa chakosa wajihi, babu walokipatia!

Oneni yake fasihi, nzuri ya kujifunzeni!
Kinatumia herufi, kama lugha za kigeni!
Tumefanya kiwe fifi, jama twakiulizani?
JOSEPH MOCHECHE

Kiswahili kitukuzwe

Kiswahili kwetu mali, lugha imeshanawiri,
Ndiyo lugha ya asili, kutujuza yalojiri,
Misemo na tamathali, Kiswahili chashamiri,
Tutukuze Kiswahili, kizazi hata kizazi.

Lugha tamu ka asali, kitamuka kijasiri,
Ila haina ukali, yaleta yetu fasiri,
Kiswahili kwetu mali, masikini na tajiri,
Tutukuze Kiswahili, kizazi hata kizazi.

Kiswahili mashuleni, masomo kinafundisha,
Kiswahili kanisani, injili chatushibisha,
Kiswahili ofisini, pia kinaburudisha,
Tutukuze Kiswahili, kizazi hata kizazi.

Ngano na chemsha bongo, pia zatupa nasaha,
Zatuliza zetu bongo, kututolea karaha,
Ni kweli sio urongo, lugha inaleta raha,
Tutukuze Kiswahili, kizazi hata kizazi.


AYIEKO JAKOYO
‘Malenga wa Bara’
Mumias