Salamu kutoka Nakuru

Imepakiwa Thursday July 14 2016 | Na  BRYAN ROP KIMUTAI, Nakuru

Kwa Muhtasari:

Nawasalimu darasa, kitumai mu buheri,

Kipindi cha hivi sasa, aina za mashairi,

Nawasalimu darasa, kitumai mu buheri,

Kipindi cha hivi sasa, aina za mashairi,

Tuepuke ukurasa, nyingine kwa usanjari,

Istilahi ndio hasa, tusi kukariri.

 

Kodoa bila kupesa, jalali apate kheri,

Atuepushe mikasa, tukapata tabasuri,

Twaandama kadi, tama kiindi kitatufaa,

Tukianza kimistari, mwanzo mtoto na mleo.

 

 

Mshororo wa shairi, kisha tupate kituo,

Kibwagizo kukariri, ni ule urudiao,

Sitozima kibatari, pasi kutunza mgao,

Ni zinduna na ambari, kwa ukwapi na utao.

 

Tatu mwandamo hatari, utingo ndo ufungao,

Twandamana kadi, tama kipindi kitatufaa,

Ingawa nalipa bili, sikudai weye  kuja,                   

Tathmini ndilo hili, mshororo ni mmoja.

Tathnia ni ya pili, thathlitha na ikaja,

Tarbia ina usuli ya, unne kwa pamoja,

Takhimisa kisasili, utano kwa ukamili,

Tadsisa siwe swali, ndiyo sita mojamoja.

 

Twandamana kadi tama, kipindi kitatufaa,

Si kwa ada ya pesa, nakufundisha bahari,

Sakarani  nakuasa, bbahari kadha habari,

Msuko sitoikosa, ufupisha ni desturi.

 

Tumbuizo kwa usasa, migaomitatu  nari,

Malumbano yakuasa ,uwajibu  washairi,

Sijebaki na hamasa, heri hii nusu shari,

Andamana kadi tama, kipindi kitatufaa.

 

Malenga katika fani, amepatiwa idhini,

Aandikapo diwani, atumie kwa maini

Kwa urari wa mizani, azida kurefusheni,

Inkisari nasemeni, kufupishwa kwa uneni.

 

Tabudila nayo gani? Usanifu haribuni,

Kuboronga eleweni, muafaka changanyeni,

Kaditama ninatua, kongole kunisikia.

Share Bookmark Print

Rating